Mất gốc tiếng anh, ôn luyện ở đâu?

T

tinalu

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mất căn bản tiếng anh, ôn luyện ở đâu?
Cố gắng học từ mới, đặt mục tiêu mỗi ngày cho mình chẳng hạn như 5 từ mỗi ngày.
- Mới lúc đầu nghe chưa quen bạn có thể vào trang web của VOA để nghe, nhưng phải thực hiện đều đặn hằng ngày nhé. Không đuợc nản khi mới bắt đầu học mặc dù có thể sẽ rất khó khăn.
- Để viết được thì bạn phải nắm được ngữ pháp Tiếng Anh. Bạn có thể sử dụng quyển sách “GRAMMAR FOR IELTS”- Diana Hopkins with Pauline Cullen để học.
- Bạn có thể tham gia vào các forum để tập nói.
Tuy nhiên để học IELTS tốt bạn cần tìm một trung tâm tiếng anh để trau dồi thêm, không cần đến trung tâm lớn để đốt tiền đâu. Bạn chỉ cần đề trung tâm vừa vừa những dạy tốt là được. Mình thì đang học ở trung tâm ngoại ngữ EVI ở quận 10, thích thì hôm nào qua tìm hiểu thử nha.
Chúc bạn học tốt Anh văn nhé!

K

kathy.ngoc

hồi trước mình cũng mất căn bản hoàn toàn môn này đó , xong cũng tham khảo tìm hiểu thấy mọi ng khen IEG nức ra , đăng ký ngay và liền lun :)) Mình thấy học bên đó dạy nhiệt tình mà thầy cô bản ngữ sửa lỗi từng chút 1 , nên tiếng anh giao tiếp giờ nghe khá ổn , do *** sẵn từ đầu nên đâu lại cứ như em bé mới học chữ nên tiếp thu ko bịch lệch lạc nhìu . nói chung tui ưng đó , ban nào gần đó qa hỏi thử đi , ở 503 Sư vạn Hạnh ;)

L

lenguyenvanteo

Mất căn bản anh văn thì bó tay, mình nghĩ là bạn nên tìm kiếm các lớp dạy kèm của thầy cô. Hiện nay trên mạng cũng nhiều lắm á @-)

H

ha_luu

Nếu mất gốc thì tốt hơn là bạn nên bắt đầu ôn luyện từ grammar với học từ vựng, song song bên cạnh đó là bạn nên tìm kiếm các khóa học ở trung tâm anh văn uy tín để tạo thêm môi trường cho mình giao tiếp vì học ở nhà có thể bạn sẽ giỏi ngữ pháp nhưng phần giao tiếp bị hạn chế hẳn đi. Mình biết trung tâm IEG 503 sư vạn hạnh, q10 dạy rất tốt. Thầy cô nước ngoài phát âm dễ nghe còn tận tình nữa, chỉnh phát âm kĩ nên bạn có thể luyện lại từ đầu luôn. Bạn tìm hiểu thêm xem sao ha.

H

hocmaimai16

Kinh nghiệm của những người học giỏi tiếng Anh là phải biết cách tạo cho mình một môi trường học tiếng Anh. Vậy môi trường học tiếng Anh là gì? đơn giản là một môi trường mà bạn có thể đọc, nghe tiếng Anh ở mọi lúc mọi nơi. Ví dụ bạn có thể học từ vựng bằng cách ghi từ ra các mẩu giấy và dán ở những nơi mà bạn hay nhìn thấy nhiều nhất. Khi đã học thuộc các từ này rồi bạn có thể thay bằng các từ mới khác. Khi đi ra ngoài bạn hãy chịu khó để ý tới những biển báo, tên công ty, biển quảng cáo…có ghi chú bằng tiếng Anh và suy ngẫm tại sao các cụm từ lại được viết như vậy? Bạn cũng có thể tham gia các câu lạc bộ để thực tập nói và nghe người khác nói. Cùng bạn bè thành lập nhóm để học và thảo luận. Gửi mail tiếng Anh với các học viên khác để thực tập viết...Bằng các cách này, ngày nào bạn cũng học được một vốn từ và cấu trúc kha khá mà không cảm thấy quá vất vả như ngồi ghi ghi chép chép.
Nếu có điều kiện thì có thể qua các trường có 100% giáo viên bản xứ mà học thêm nhé. Vì như thế bạn sẽ được tiếp xúc với môi trường bản xứ 100% nên nói chung là mình sẽ học cách tự tin giao tiếp mỗi ngày. Mình giới thiệu cho bạn trường ngoại ngữ ILI ở phía sau công viên Lê Thị Riêng, bạn có thể qua đó tham khảo xem thế nào??? Thử tiếp xúc với môi trường bản xứ 1 lần bạn nhé,

Q

quehuongthanyeu

ILI là trung tâm tiếng anh rất tốt để các bạn học giao tiếp và luyện thi các chứng chỉ quốc tế ( như IELTS, TOEIC, TOEFL). Giáo viên ILI ( 100% là người bản ngữ Anh, Mỹ, Úc)

http://ilivn.edu.vn/vi/contact-us

H

hocmaimai16

bạn học lớp nào vậy mình đang học cô Harriet cô phát âm chuẩn mà dạy tụi mình tận tình lắm đứa nào mà nói sai cô chỉnh tới khi nào nói đúng thì thôi, công nhận lớp mình đứa nào cũng thích cô khoá này yêu cầu cô dạy tiếp nhưng mà ko được phải đổi giáo viên vì trường nói là mỗi giáo viên chỉ đứng lớp đó tối đa 2 khoá rồi đổi người khác. Buồn ơi là bùn vậy đó.

Top Bottom