Sinh 9 Mắt.( Câu hỏi về mắt )

andrew3629

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng bảy 2019
375
84
51
19
Quảng Nam
THCS Nguyễn Bỉnh Khiêm
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho mình hỏi là khi mắt trong thời gian phát triển của trẻ nhỏ từ 6 đến 10 tuổi mà bị sưng do tai tạn và bạo lực thể xác thì có ảnh hưởng gì đến tầm nhìn của mắt ( cận thị, viễn thị hay loạn thị ) vào thời gian sau này không?.
Mình biết sinh học 8 dạy về mắt chứ không phải sinh học 9 nhưng mà mình nghĩ mấy bạn giỏi sinh thì các bạn biết hết. ( chẳng hạn chuyên toán, lí, hoá thì những bài của năm trước đều giải được í).
Mình sợ mấy bạn lớp 8 đang mùa dịch nên chưa học tới.
Cảm ơn.
p/s: Câu hỏi mình hơi kì cục nên các bạn thấy khó hiểu cũng không sao.

ha_duong21

Cựu Mod Sinh học
Thành viên
6 Tháng một 2020
969
2,526
316
Vinh
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 3
Chào bạn ! Theo như kiến thức của mình ,TH đứa trẻ đó còn tuỳ thuộc vào mức tổn thương .
Nếu bị sưng do tổn thương nhẹ về một bộ phận nào đó của mắt thì sẽ bị tật khúc xạ ,nhưng nếu bị chèn ép bởi dây thần kinh hoặc tổn thương nặng thì có thể bị mù loà

andrew3629

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng bảy 2019
375
84
51
19
Quảng Nam
THCS Nguyễn Bỉnh Khiêm
Chào bạn ! Theo như kiến thức của mình ,TH đứa trẻ đó còn tuỳ thuộc vào mức tổn thương .
Nếu bị sưng do tổn thương nhẹ về một bộ phận nào đó của mắt thì sẽ bị tật khúc xạ ,nhưng nếu bị chèn ép bởi dây thần kinh hoặc tổn thương nặng thì có thể bị mù loà
Bạn giải thích tật khúc xạ cho mình được không?

Top Bottom