Mất căn bản hóa, ai giúp em với

L

linh.invisible

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Năm nay e lên lớp 9 rồi mà không biết tí gì về hóa, do lớp 8 lơ là không quan tâm nên là lớp 9 cố gắng nghe giảng mà chẳng hiểu gì :( làm bài được có 2 3đ. Bây giờ e viết pthh còn mơ hồ nữa là, mấy bài toán nhìn là ngu người lun. Mọi người giúp em với, chỉ em một số công thức, định lý,..những gì cần nhớ :( Với cả chỉ e cách viết một chuỗi phản ứng :D. Em cảm ơn nhiều ạ :(

L

letrang2404

Một số công thức nè ban
1. oxitbazo+h20=>Bazo
2. oxitaxit+h20=>axit
3. OB+A=>MUỐI +H2O
4. OA+B=>M+H2O
5 A+kim loại=>M+H2
6 OA+OB=>M
7 A+B=>M+H2O
8 A+M=>A mới+M mới
9 B không tan=>OB+H2O
10 B+M=>B mới+M mới
11 M+ kim loại=>M mới+ kim loại mới
12 M+M=>M mới+M mới

W

whitetigerbaekho

Điề duy nhất bạn cần nắm vững là quyển sách giáo khoa
Thứ gì cũng từ sách giáo khoa ra hết mà bạn ^^

H

hocgioi2013

bạn cần biết 4 phản ứng thường găp:
phản ứng hóa hợp : Là phản ứng hóa học trong đó chỉ có một chất mới (sản phẩm) được tạo thành từ hai hay nhiều chất ban đầu.
phản ứng phân hủy :Là phản ứng hóa học trong đó một chất sinh ra hai hay nhiều chất mới.
phản ứng oxi hóa khử : Là phản ứng hóa học trong đó xảy ra đông thời sự oxi hóa và sự khử
phản ứng thế : phản ứng thế là phản ứng hóa học giữa đơn chất và hợp chất , trong đó nguyên tử của đơn chất thay thế nguyên tử của một nguyên tố khác trong hợp chất.

chúc bạn thành công@@

Last edited by a moderator:
M

my_nguyen070

Hoa

vaF còn bik nhửng tính chât vật lí, hoá học của casc chất để nhận bik va tách chứ
......................................................................vân vân...................

Top Bottom