Mãi mãi offline (hay cực)

G

gemmy

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Dự báo thời tiết có gió mùa, những cơn gió lành lạnh gây cho tôi cảm giác thích thích và nhớ tới ngày đầu tiên gặp anh trên mạng. Ngày đó gió mùa đông bắc cũng vừa mới tràn vào, còn tôi thì mới biết truy cập internet ... Những cuộc trò chuyện trên mạng đã làm cho tôi cảm thấy mình gần gũi anh hơn.

Mỗi sáng, sau khi tỉnh giấc, công việc đầu tiên tôi làm là kết nối với Internet, đánh thức anh bằng phím Ctrl+G, buzz anh một cái rồi hét toáng: “Dậy thôi, sáng rồi”. Anh cười và trả lời bằng một cú buzz tương tự: ”Dậy rồi...”

Thời gian cứ thế trôi qua, lần nào gặp anh offline, tôi cũng buzz anh một cái vào sườn và nói: “Nhìn anh offline ngộ hơn online nhiều”. Dù chuyện gặp nhau online và offline càng ngày càng thường xuyên hơn nhưng tôi vẫn không bỏ thói quen buzz anh mỗi sáng. Mỗi lần thấy tên anh trong danh sách bạn bè đang online, tôi cảm thấy thật dễ chịu.

Ba năm sau ngày chúng tôi gặp nhau, anh nhận được suất học bổng đi du học. Mỗi sáng, dù không còn thấy tên anh trong danh sách bạn bè đang online, tôi vẫn buzz anh một cái... Mỗi dịp hè anh về offline với tôi, anh đều buzz tôi một cái vào trán: “Em làm tràn cái offline list của anh đó...”

Thế rồi có một ngày, người thân của anh báo với tôi rằng không bao giờ anh còn có thể online được nữa, anh đã mãi mãi offline. Tôi nhận tin đó trong bàng hoàng. Tôi bỏ thói quen online mỗi sáng ngay khi vừa tỉnh giấc, để không buzz rồi gọi anh thức nữa, anh đang yên giấc mà...

Sáng ấy, đúng vào ngày kỷ niệm chúng tôi biết nhau, tôi online, định buzz anh như một cách tưởng niệm người đã khuất thì bỗng nhiên tên anh trong danh sách bạn bè đang online sáng lên, tim tôi muốn ngừng đập khi thấy anh buzz tôi: “Tuy anh không còn có thể online để trò chuyện với em như trước nữa nhưng anh vẫn muốn nhắc - Dậy đi em”. Kèm cú buzz đó là một thông báo nho nhỏ cho biết đó là dịch vụ tự động nhắn tin theo lịch. Tôi đã khóc, cho anh, cho tôi và cho cả những buổi sáng online gọi nhau thức dậy.

T

tranquang

Đọc xong thấy bàng hoàng về một cấu chuyện tình. Nó bi kịch hơn cả Romeo&Juliet vì chuyện này cỉ có 1 người ra đi. Gió điều hòa se lạnh cũng đủ làm tê tái một tâm hồn chai sạn...

T

tranquang

Ngày ấy, tôi đã từng viết cho em: "Nếu Chúa cho anh buổi sáng mai là buổi sáng cuối cùng thì anh sẽ một mình nằm dài trên bờ cát quê mình nghe sóng vỗ rì rào những lời ru ngàn năm của đại dương. Nếu Chúa cho anh buổi chiều mai là buổi chiều cuối cùng thì anh sẽ một mình đi dạo trên triền đê ngắm nhì n những cánh diều no gió và suy ngẫm về những khát vọng của đời người. Nếu Chúa cho anh buổi tối mai là tối cuối cùng thì anh sẽ ngồi một mình dưới trời đêm để trông đợi một ngôi sao băng và ước cho mình 1 điều gì đó. Và nếu Chúa chẳng cho anh tới được ngày mai ấy thì anh vẫn nói: Anh yêu em, mãi mãi yêu em...".
Ngày xưa ơi biết bao giờ trở lại để ta lại cùng em đi trên dải cát bạt ngàn nắng và gió, để cùng miên man dòng suy nghĩ đuổi bắt theo ngọn sóng bạc đầu. Xa quá rồi phải không em? Tất cả giờ chỉ còn trong dĩ vãng của kẻ hành khất tình thương. Nỗi đau hay hạnh phúc đi đến tận cùng cũng chỉ là nước mắt. Ừ phải rồi, đúng quá rồi mà. Ngày mai thôi, trước mặt biển đêm ta sẽ khóc một mình cho tôi, cho em và những gì đã mất.

T

tranquang

Hỏi thế gian tình là gì? Một câu hỏi nói ra không phải để đi tìm câu trả lời mà chỉ kêu lên để tìm nỗi đồng cảm cùng nhau sẻ chia. Tin tưởng là chấp nhận sự phản bội, đã làm thì không hối tiếc. Hãy là như thế, những người trẻ nhé?

N

nguoibaydongian

choắt ơi, ặc ặc ặc, =)) =)) =)), bố ông, đã già đâu mà người trẻ, hị hị hị

L

locls

ai là tác giả cho tui xin số phone hoặc là nick yahoo đc ko tui thấy thích bạn rồi đấy

V

vietstar89

ko biết nói gì
câu chuyện cảm động quá
mình phải send cái này cho mọi người mới đc

D

duongthuha90

tranquang said:
Ngày ấy, tôi đã từng viết cho em: "Nếu Chúa cho anh buổi sáng mai là buổi sáng cuối cùng thì anh sẽ một mình nằm dài trên bờ cát quê mình nghe sóng vỗ rì rào những lời ru ngàn năm của đại dương.;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;; thôi, trước mặt biển đêm ----------------------t.
Hn làm gì có cát với cả đại dương.

T

tranquang

duongthuha90 said:
tranquang said:
Ngày ấy, tôi đã từng viết cho em: "Nếu Chúa cho anh buổi sáng mai là buổi sáng cuối cùng thì anh sẽ một mình nằm dài trên bờ cát quê mình nghe sóng vỗ rì rào những lời ru ngàn năm của đại dương.;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;;; thôi, trước mặt biển đêm ----------------------t.
Anh có nói Hà Nội là quê anh đâu? Không được phép suy diễn khi chưa biết chính xác sự việc, ok?
Chào thân ái và quyết thắng!

D

duongthuha90

tranquang said:
duongthuha90 said:
tranquang said:
Anh có nói Hà Nội là quê anh đâu? Không được phép suy diễn khi chưa biết chính xác sự việc, ok?
Chào thân ái và quyết thắng!
chào thân ái và quyết thắng "nghe như trong blog mình ấy nhở.
em nhìnn chỗ 'đến từ.." dưới ava chứ em biết đâu.

T

tranquang

Em nói hay thế :lol:
Cái câu "chào thân ái và quyết thắng" là câu của Hồ chủ tịch chúc toàn dân, anh chỉ là người học hỏi thôi.
Và anh nghĩ, đôi khi mình không nênđansh giá 1 sự việc qua cảm quan cá nhân, hay qua cái vẻ bề ngoài của họ. Cần phải nắm được bản chất hãy phát biểu. Tiêu chí của anh, không biết chắc chắn không nói, đã nói thì phải đúng.
Lại chào thân ái và quyết thắng phát!

Top Bottom