[Magazine] Physics for you

Q

quantinh

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

PHYSICS FOR YOU

%%-%%-Được sự đồng ý của chủ thread, tớ Congratulation11 xin được sửa bài viết đầu của thread để anh chị em yêu lí, có tình cảm với cuốn tạp chí này được thoả mong muốn. :D Tớ sẽ cung cấp nguồn down miễn phí tạp chí này để mọi người mỗi khi click vào link không phải lại phát hiện có mấy cái Premium Download :v như trước...

Theo như tớ biết thì có một số trang mạng quốc tế chuyên cung cấp miễn phí bản scan, pdf của các tạp chí quốc tế. Trong đó book4u.org là 1 địa chỉ khá tốt mà bạn không nên bỏ lỡ nếu muốn lăn xả trong bể tài liệu ngôn ngữ Quốc tế.

** Sau đây là cách Download:

Đầu tiên bạn vào trang: book4u.org

Trong ô Submit, bạn gõ tên tài liệu muốn down về. Ở đây chúng ta đang nói tới Physics For You nhé!

Đợi 1 lát thì sẽ hiện ra như hình dưới, khi đó bạn click vào tạp chí cần tìm (Chú ý là không nhấn nút Submit nhé, nếu không sẽ bị lỗi ngay - nguyên nhân thì mình cũng không tìm hiểu :D)

Sau đó màn hình sẽ hiển thị 1 trang mới, ở đó phần giữa có dạng như dưới:

Linh ở 1 và 3 thường bị die hoặc rỗng. Ở phần 2 có link ở ô xanh là hay được Free nhất, ở hai cái còn lại thì thường đòi phí và đôi khi bị trục trặc.

Sau đó bạn chọn Free Download ở cửa sổ mới. Sau đó chờ đợi, nhập mã Captcha ---> Nhấn Download bên dưới hoặc nếu hỏng chuột bạn có thể dùng bàn phím =)).

*Lưu ý: Với kiểu download này, mỗi giờ bạn chỉ có thể tải miễn phí 1 tài liệu... Nhưng cũng đỡ hơn là mất phí

P/s: Mình thú nhận là mình bị "Viêm màng túi cấp tính" các bạn ạ :(

Thân ái và quyết thắng!!!

Last edited by a moderator:
Q

quantinh

Mình có bản này từ đầu tháng lận, giờ đem lên cho mọi người cùng thưởng thức, không biết ai đã đọc qua chưa... ;))
Link: August 2014

---------------------
Quán tính có thể khiến người ta té bổ nhào :]]​

H

hoatraxanh24

Làm thêm vài số trước nữa chú,đọc mấy tạp chí này giúp tăng cường tiếng anh chuyên ngành dữ lắm...
ps: anh đã đọc sơ qua nhưng chưa có thời gian rãnh để đọc hết :)
Nếu bạn nào thích thì có thể đọc thêm cuốn này nè, cuốn này dành cho học sinh phổ thông á.
Questions and problems in school physics _ L.Tarasov - A.Tarasova
Bản dịch Tiếng Việt: Những câu hỏi và bài tập Vật Lý phổ thông-Trần Nghiêm
Bản tiếng anh có thể tải trên mạng hoặc gửi e-mail mình gửi cho nhé!

L

levietdung1998

Tài liệu này bổ ích thật và rất thú vị.Khi nào học kiến thức mới thì nên đọc qua nội dung trong sách trên.

Top Bottom