[ly12] giúp mình cách ôn thi TN 2011

• Thread starter tranbuibichthuan
  • Ngày gửi
  • Replies 12
  • Views 1,283

T

tranbuibichthuan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Năm nay thi TN môn Lý mà thực sự môn lý mình rất sợ+*** đặc
Mình mong các bạn chỉ giúp cho mình cách học môn Lý để vượt qua kì thi TN
Bh có quá muộn để ôn lại k? mình chỉ mong được 5 điểm môn Lý Tn thôi
Help me plzzzzzzzz:|

M

mattroimaudo_2513

bạn học theo khối gì vậy? minh vẫn nghe mọi người nói lý dể ăn điểm, nhưng với mình thật khó. hjx. bạn nên làm nhiều bài tập vào, rèn luyện kỹ năng.......hj mình cũng chịu đấy. Mình cũng đang cố găng 2 môn Lý hoá đây

T

thanhgenin

Học Lý phải hiểu rõ mới làm được chứ ! dù nếu mấy bạn theo khối xã hội thì cũng không phải lo lắm đâu vì đề tốt nghiệp cũng không quá khó đâu .Nắm về lý thuyết( chắc với những cái học thuộc này với các bạn thì không khó đâu nhỉ) và một số dạng bài tập , chương sẽ ra nhiều trong thi TN như hạt nhân hay xoay chiều ,dao động... là đủ diểm

D

domdomyeu123

hj lý là môn dễ ăn điểm nhất đó bạn chỉ cần ráng học công thức và làm quen với các dạng bài tập là bạn có thể được 5điểm dễ dàng hj

T

tranbuibichthuan

mình học khối D
môn lý với mình khó quá
mn` có thể cụ thể+chi tiết các cách học gjúp minh đc không?

H

hoangkhuongpro

tui theo khối A ma cũng thấy mệt với lý ghê........ông thầy cho bài thì khỏi phải nói :lý quan trọng la fphair hiẻu bản chát vấn đề kg thì khod học lém!!!!!!!!!!

O

onggia_ngaytho_ditimgaito

hjhj?năm nj răng lại may ri nữa?lý thi tốt nghiệp thì ko phải lo?ôn lí thuyết cũng có tám điểm oy?hjhjk

H

huubinh17

Bạn ơi! đừng có lo nha, môn lý thì đừng lo, nó không khó đến mức bạn phải lo lắng đến vậy đâu
Mình thi khối A và chỉ mỗi khối A, CHO NÊN năm nay thi sinh mình cũng phát lo, mà thấy, môn sinh, đọc trtong sách cũng ổn rồi, lý cũng thế, đọc trong sách ấy, đặc biệt thi TN thì để rất dễ, ko lo gì hết
Mình cũng sợ tiếng Anh nữa :D văn nữa chứ :D

H

huubinh17

tính ra bạn lời hơn mình rồi còn gì .......................................................

M

mattroimaudo_2513

ai cũng nói lý phải hiểu bản chất vấn đề nhưng giờ mình thấy cố để hiểu là quá khó. thôi thì mình cứ cố gắng làm nhiều bài tập quen dạng như vậy còn rèn luyện kỹ năng, lại dễ nhớ công thức hơn nữa. chứ giờ mà nháy vào tìm hiểu bản chất có mà.............đáp chăn ngủ

B

bon_92

lí dễ ăn điểm lắm.nếu học thuộc các công thức là ăn 5 điểm dễ dàng

L

lunglinh999

Lý nói là dễ thì cũng không dng1 mà thực sự thì không quá khó bạn chỉ cần siêng đọc SGK một chút và làm quen với nhiều bài tập là được thôi . chúc bạn có kỳ thi thành công :)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

D

dhbkhna

sốt cả ruột lo thy TN làm cái gì vào phòng thi giám thị còn mời mình chép y'' ko phải lo
( người từng trải)

Top Bottom