[LÝ 11]Topic Chuyên đề về mạch điện

S

socola01

Các bạn ơi, ai biết cách chập các mạch điện thì chỉ cho mình biết với được ko (kèm theo hình vẽ minh họa), mình học mãi phần này mà ko thể nào hình dung được, hjx :(

L

l94

Các bạn ơi, ai biết cách chập các mạch điện thì chỉ cho mình biết với được ko (kèm theo hình vẽ minh họa), mình học mãi phần này mà ko thể nào hình dung được, hjx :(

em thấy có dây dẫn trần hay là ampe kế có R không đáng kể thì chập 2 đầu nó lại thôi. CÒn vôn kế có điện trở vô cùng thì bỏ ra khỏi mạch. sau đó biểu diễn tất cả các điểm trong một mặt phẳng và điền điện trở vào.

T

thuwshai

c1c66985de5fe34109a447daff5f08a8_36206615.1278.bmp

theo mình thì[TEX] R_5[/TEX] và[TEX] R_6[/TEX] phải song song với nhau
\ /

Last edited by a moderator:
K

ka_ra_su_mi

Lập ra topic này theo như chủ topic cũng như mong muốn của mọi người là để học tập, trao đổi kinh nghiệm, cách làm bài hay, dễ hiểu, ngắn gọn. Nhưng hiện giờ theo mình thấy mọi người đang ra sức ganh đua nhau để chứng tỏ, thể hiện cái tôi, bản lĩnh của mình hơn nguời khác (mình là giỏi, mình siêu nhân!).
Mình hi vọng các bạn sẽ ngừng lại 1 phút để đọc, suy nghĩ và hành động, không những giúp người khác hiểu bài mà mình cũng hiểu rõ hơn bản chất của vấn đề!
Mình giúp người khác, người khác sẽ giúp lại mình. Không ai là hoàn hảo cả, phải không nào? :)

A

anhsao3200

Lập ra topic này theo như chủ topic cũng như mong muốn của mọi người là để học tập, trao đổi kinh nghiệm, cách làm bài hay, dễ hiểu, ngắn gọn. Nhưng hiện giờ theo mình thấy mọi người đang ra sức ganh đua nhau để chứng tỏ, thể hiện cái tôi, bản lĩnh của mình hơn nguời khác (mình là giỏi, mình siêu nhân!).
Mình hi vọng các bạn sẽ ngừng lại 1 phút để đọc, suy nghĩ và hành động, không những giúp người khác hiểu bài mà mình cũng hiểu rõ hơn bản chất của vấn đề!
Mình giúp người khác, người khác sẽ giúp lại mình. Không ai là hoàn hảo cả, phải không nào?
Mình đồng ý với bạn ý đầu tiền
Nhưng theo bạn ở đây là ai khẳng định minh?
Ở đây ko ai khẳng định mình chắc do bạn chưa theo dõi từ đầu thôi!
Cậu thử cố gắng đọc ngay từ những bài đầu tiên tớ nghĩ cậu sẽ hiểu

Top Bottom