Luyện tập cụm danh từ

Hồ Quang Vinh

Học sinh
Thành viên
23 Tháng chín 2017
166
19
26
17
Hà Nội

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Viết đoạn văn 7-9 câu kể lại một tác phẩm văn học trong chương trình lớp 6 mà em thích nhất, trong đó có sử dụng cụm Dt và gạch chân dưới cụm DT ấy
Bản thân em thích tác phẩm nào nhất? Anh thì thích rất nhiều, bởi lẽ mỗi tác phẩm lại có một dấu ấn riêng biệt. Nhưng chương trình Ngữ Văn 6 lại có 1 tác phẩm anh rất thích, đó là Bức tranh của em gái tôi, bởi lẽ anh thấy nó rất thực tế , tình cảm của em gái dành cho anh trai thì rất cao đẹp, anh thấy khâm phục. Thôi thì anh sẽ gợi ý đôi chút cho em nha!
----
Mỗi tác phẩm văn học như một bộ phim, mỗi nhân vật trong tác phẩm như một diễn viên. Chương trình Ngữ Văn lớp 6 đã mang tới rất nhiều " bộ phim" hay về nhiều đề tài, thể loại khác nhau, trong số đó có lẽ em thích tác phẩm "Bức tranh của em gái tôi". Tác giả đã tạo nên một câu chuyện đời thường nhưng tinh tế về tình cảm anh em. Điều đáng khâm phục và làm em thích nhất là hình ảnh cô em gái vô tư, hồn nhiên, tuy bị anh trai ghét nhưng cô em gái này vẫn yêu mến, kính trọng và dành nhiều tình cảm cho người anh. Cuối cùng thì người anh cũng thấu hiểu, mọi thứ yên ổn. Anh em gắn bó thân thiết. Nó mang lại ý nghĩa về tình anh em, thật đáng quý, nếu thiếu tác phẩm này thì có lẽ nền Văn học Việt Nam như mất đi một " báu vật".
Chú thích:
Mỗi tác phẩm văn học: Cụm danh từ
( Khi làm bài em gạch dưới , không phải chú thích vì anh đánh trên điện thoạn nên khó gạch, mong em thông cảm).

Top Bottom