Luyện đề Sinh

T

thita_vipho

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Sang năm em dự định thi đh hai khối A và B. Các môn toán lí hóa mình không lo lắm nhưng rất băn khoăn về môn sinh. Thú thực là sang năm thi rồi nhưng cách đây 1 tháng mới quyết định sẽ thi thêm B. Vì vậy, em muốn hỏi các anh/chị đã từng ôn thi (và đỗ) khối B là liệu bây giờ học Sinh thì có còn kịp không, nên ôn trọng tâm những phần nào? (mục tiêu điểm không dưới 9). Vì em đặt mục tiêu khối A là chính nên môn Sinh sẽ tự học ở nhà thôi, vậy nên tham khảo những sách gì?
Em xin cảm ơn trước. :D

B

banhuyentrang123

nên ôn bài tập là nhiều em ah làm các bài di truyền và các bài tập về cân bằng sinh thái nói chung là bài tập thì sẽ ko dưới 9

D

daimui

chưa hẳn đâu, theo mình thấy ở các năm vừa rồi thì BT chú trọng vào ADN, ARN, Pr, biến dị, đột biến, các quy luật di truyền và cân bằng sinh thái.
Còn lí thuyết tập trung ở lớp 12 nên có thể tiếp thu ngay trên lớp.
Bn nên tập trung nhiều cho BT nhưng cũng cần nắm rõ kiến thức của các fần trên để khỏi nhầm lẫn( kinh nghiệm mình rút ra sau 4 năm học Sinh đấy:D)

T

thita_vipho

Vậy ngoài SGK ra thì nên tham khảo những sách tham khảo nào ạ?
Thú thực là từ hồi đi học tới giờ em chưa từng đi mua 1 quyển sách tham khảo nào cả cho nên rất bối rối.

D

dkprono1

bạn nên đến các nhà sách để tham khảo ....vd:bài tập chọn lọc ,.......

K

kamiya

Sang năm em cũng định thi khối B nhưng cũng chả bít phải học môn Sinh như thế nào cả. Em thấy môn Sinh cũng có khá nhiều công thức tính toán, rồi mấy cái biến dị, đột biến , di truyền, mấy cái định luật khó hiểu. Chả bít phải làm sao nữa.

D

daimui

Sang năm em cũng định thi khối B nhưng cũng chả bít phải học môn Sinh như thế nào cả. Em thấy môn Sinh cũng có khá nhiều công thức tính toán, rồi mấy cái biến dị, đột biến , di truyền, mấy cái định luật khó hiểu. Chả bít phải làm sao nữa.

Theo kinh nghiệm của mình thì fần biến dị, ADN, ARN hay đột biến thì cần nhớ rõ lí thuýết( cũng ko nhiều lắm) là có thể làm BT ngon lành mà ko fải nhớ lắm CT.
Còn quy luật di truyền fải làm nhiều BT mới đc.

Top Bottom