Luyện đề Hóa.

H

hvt1101

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình định thi khối A nhưng mình chỉ học được toán và lý. Mình hầu như không biết gì về hoá cả. Mong các bạn giỏi hoá cho mình nhưng lời khuyên về cách học hoá cho tốt,cách tự học môn hoá ( bởi vì mình đã thi ĐH năm nay rồi) : Có nhất thiết phải học lại tất cả từ cấp 2 hay chỉ cần học những gì sẽ thi? rất mong các ban giúp mình ! thanks

B

banhuyentrang123

cái này có hai điều cơ bản chị có thể khuyên em
1 lý thuyết thì em phải ngồi trên lớp nghe thầy cô giảng có gì ko hiểu là hỏi ngay ở nhà em nên mua thêm một số sách tham khảo để tự học thêm
2 thực hành (bài tập ) em phải học thuộc một số các công thức biết cách vận dụng hiểu quả lý thuyết làm từ rễ đến khó nhé em phải siêng một chút
ngoài ra em hãy tìm những người bạn nào của em gần nhà bảo nó chỉ thêm những gì ko hiểu nhé
chúc em học tốt môn hóa
chào thân ái

H

hvt1101

cảm ơn các bạn ! Cho mình hỏi thêm chút nữa : có nhất thiết phải học lại từ đầu ( từ cấp 2 ) hay có thể ôn theo cấu trúc đề thi ? Không biết đề thi bao nhiêu % là lý thuyết ( vaf những phàn không liên quan đến tính toán) bao nhiêu % phải tính toán nhỉ ? Mong các bạn giúp đỡ !

M

minhtien8888

không cần thiết bởi hoá lớp 12 là tổng hợp hết rồi.cần thì bạn đọc lại sách lớp 11 nua thôi

A

anh_cvp

SÁch lớp 10 cũng quan trọng đấy chứ (phần giải toán oxi-hóa khử học ở lớp 10), cả mấy chương về oxi, halogen nữa

T

toxuanhieu

học hết sách hóa cấp 3 thì đỗ chắc đừng quá lo lắng. Chăm làm chắc nghiệm nhiều vào học mấy pp giải nhanh thì ok tất

M

mrdam1765

trước hết bạn nên đi học kèm để biết nhiều cáh giải hơn và tập giải bài tâp. okê êko

T

tuananh3011

Mình nghĩ bạn nên học lai lớp 12 và lớp 11 là chủ yếu , vì hữu cơ thì chủ yếu là lớp 11 , vô cơ thì là 12 , còn đai cương thì lớp 10 ( :)):)):)))
Hóa vô cơ thì bài tập , hữu cơ thì lí thuyết , theo mình là vậy ........................:)mà mấy cái lí thuyết của hữu cơ thì đau đầu lắm ...........:((

T

thienduongtinhyeu1796

vậy còn môn lí thì sao mình chẳng biết gì luôn giúp mình với !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!111111

Q

quanglinh_a1

theo mình bạn nên ôn theo từng chủ đề(nên dựa vào cấu trúc đề thi do BGDĐT ban hành). tổng hợp kiến thức cả 3 lớp. và chú ý nắm lấy các t/c riêng của mỗi chất vì cái này thường đc khai thác nhiều trong các bài tập. làm đầy đủ các dạng bt trong chủ đề đó. 1 tháng trước khi thi bạn chuyển sang làm các đề thi thử(cái này trên mạng nhiều vô kể). như vậy là bạn có thể yên tâm đj thi rồi đó. chúc thành công!!!!!!

Quang Linh - 12a1

Top Bottom