Lưu ý khi đặt câu hỏi Tư vấn tuyển sinh!

• Thread starter anhtien_nguyen
  • Ngày gửi
  • Replies 1
  • Views 1,394

A

anhtien_nguyen

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thứ nhất, có những Em hỏi ngành này, ngành kia ra trường làm lương cao không? khoảng bao nhiêu?
Đáp: Lương bao nhiêu tuỳ thuộc vào năng lực bản thân của Em sau khi ra trường. Em có học trường nổi tiếng, nhưng năng lực làm việc không có, thì Ai có thể trả lương cao cho Em. Các Em hãy học tập thật tốt khi còn ngồi trên ghế Giảng đường Đại học, trao dồi ngoại ngữ, và có kỹ năng mềm. Anh tin, Em sẽ được trả lương xứng đáng.

Thứ hai, có Em cùng 1 ngành thì trường A và trường B, trường nào đào tạo tốt hơn?
Đáp: Theo quy định của Bộ Giáo dục và Đào tạo, 1 ngành học bất kì sẽ có khung chương trình tương đối thống nhất giữa các trường ĐH, nhằm đảm bảo lượng kiến thức như nhau cho sinh viên, phục vụ quá trình làm việc sau này. Và bất kì trường ĐH, CĐ nào cũng không ngừng nâng cao chất lượng giảng dạy. Vì vậy, các Em không nên hỏi như vậy, các Anh (chị) tư vấn cũng "bó tay"

Thứ ba, có Em hỏi giữa các ngành A, B, C. Đăng kí ngành nào dễ đậu hơn?
Đáp: Khả năng đậu hay trượt, phụ thuộc vào năng lực của bản thân Em. Câu hỏi này, không ai có thể trả lời thay Em.

Qua đây, Anh mong sẽ không gặp những câu hỏi như thế này nữa! Thân!

Last edited by a moderator:
Y

yunakimthu

ngành kinh tế luật với ngành quản lý nhà nước ngành nào có nhu cầu làm việc tốt hơn ạ

Top Bottom