Lúc nào cũng đỗ lỗi tại tôi

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyen ngoc thien

Học sinh
Thành viên
23 Tháng mười hai 2017
143
62
36
Thừa Thiên Huế
Dang dung
cứ làm như thế này nè c im lặng nghe nói xíu xong huýt sáo nhỏ nhỏ rồi chạy ra ngoài

Jones Jenifer

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
580
1,740
229
19
Du học sinh
Surrey School
Mình ko thích cách bố mẹ mình xử sự chút nào, khi nào mà bố mẹ quên đồ hay cái gì mất là bắt đầu mình là đối tượng đầu tiên.
Mình cũng có bảo lại là ko đc ns như thế rồi nhưng mà bố mẹ mình vẫn vậy.
Gần đây nhất là lúc nãy ba mình tìm cái bấm, ko thấy cái bảo :'' Cái gì mà mày chả đụng vô'' xong la mình, đỗ lỗi tại mình cho xong chuyện.
Mình ko biết đó có phải là tính xấu của người Việt mình ko nữa mà ngoài đời mình cũng gặp vài người như vậy.
Bạn bè mình cũng như thế, mỗi khi nó nhìn bài mình xong sai thì lại đi chửi mình, trong khi đó mới là lỗi của nó chứ, chả liên quan gì cả mà cứ đi ns người ta Tức bà cố.
Mình ko biết lần sau bố mẹ mình nói vậy nữa thì mình nên nói câu gì cho ngầu nhất nữa đây? Vì dù gì mọi câu ns mình cũng đã thử mà ko có hiệu quả rồi.
Phải làm sao đây???
tớ cũng hay bị vậy lắm, ukm lúc đó tớ chọn cách im lặng thôi. Khi con người tức giận thường sẽ mất kiểm soát và sẽ kiếm ai đó để mà " nói " cho đỡ giận. Mình nghĩ bạn nên đợi đến khi bố mẹ hay ai cũng vậy lắng cơn giận xuống rồi hãy giải thích sau nhé. Còn trong trường hợp mà bố bạn không tìm thấy cái bấm như bạn kể trên thì hành động ngầu nhất lúc đó không phải là bạn cãi lại bố mà nên thử cách cùng bố tìm cái bấm sẽ hay hơn, đúng không ? Còn chuyện bạn chép bài của mình mà đáp án đó là sai, khi bạn nói lại thì tớ thường hay nói: Ukm..cậu biết sai sao vẫn chép tớ ? nếu muốn lần sau không sai thì cậu nên tự làm sẽ tốt hơn đó, phải không ?. Ukm..dù gì đó cũng là ý kiến riêng của mình thôi ^^

ARMY's BTS

Học sinh gương mẫu
Thành viên
28 Tháng mười 2017
857
3,883
406
19
Bắc Ninh
Bang Tan Sonyeondan <3 , Wanna One <3 , Samuel <3 , Stray Kids <3
Mình ko thích cách bố mẹ mình xử sự chút nào, khi nào mà bố mẹ quên đồ hay cái gì mất là bắt đầu mình là đối tượng đầu tiên.
Mình cũng có bảo lại là ko đc ns như thế rồi nhưng mà bố mẹ mình vẫn vậy.
Gần đây nhất là lúc nãy ba mình tìm cái bấm, ko thấy cái bảo :'' Cái gì mà mày chả đụng vô'' xong la mình, đỗ lỗi tại mình cho xong chuyện.
Mình ko biết đó có phải là tính xấu của người Việt mình ko nữa mà ngoài đời mình cũng gặp vài người như vậy.
Bạn bè mình cũng như thế, mỗi khi nó nhìn bài mình xong sai thì lại đi chửi mình, trong khi đó mới là lỗi của nó chứ, chả liên quan gì cả mà cứ đi ns người ta Tức bà cố.
Mình ko biết lần sau bố mẹ mình nói vậy nữa thì mình nên nói câu gì cho ngầu nhất nữa đây? Vì dù gì mọi câu ns mình cũng đã thử mà ko có hiệu quả rồi.
Phải làm sao đây???
tớ với bạn là đồng chí

Phạm Thúy Hằng

Cựu Phụ trách BP Quản lí & Mod CĐ|Thiên tài vật lí
Thành viên
15 Tháng ba 2017
6,181
1
10,074
1,243
20
Hà Nội
THCS Nam Từ Liêm
Thông báo. Tối mai 20h. Chị Thy online và nói chuyện chia sẻ với các bạn về nội dung: những - khúc - mắc - chưa - thể - bày - tỏ giữa con cái và bố mẹ. Tối mai 19h chị sẽ mở topic. Đến 20h bắt đầu giải đáp và chia sẻ.

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom