Nhật ký Lớp mình

F

flower1989

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thế là gần 3 năm học đã trôi qua. Lớp mình có 38 thành viên thì đến 37 đứa là con gái ( Dù bây giờ chỉ còn 36 vì một nhóc đã vi vu sang Úc rùi ). Giáo viên nào vào dạy cũng ấn tượng nhất điều này. Có cô còn gọi bọn mình là " Chàng Bạch Tuyết và 37 cô lùn" nữa. Có lẽ cũng vì thế mà phức tạp hơn các lớp khác rất nhiều ( con gái thường suy nghĩ nhiều mà).
Ban đầu, mình thấy lớp buồn lắm, không khí lúc nào cũng tẻ nhạt , vô vị thế nào ấy.Bạn bè thì nhóm nào chơi với nhóm ấy, chẳng mấy khi nói chuyện với nhau. Những bạn chẳng thuộc nhóm nào thì lại càng buồn.
Vậy mà bây giờ, sắp chia tay, mình lại thấy yêu lớp lạ lùng. Các cô giáo lớp mình thường nói bạn bè học đại học không tình cảm như hồi cấp 3 đâu. Có lẽ cũng đúng. Không chỉ học với nhau 3 năm, trong lớp còn có đứa học cùng mình suốt từ hồi lớp 2. Xa nhau hẳn sẽ buồn lắm.
Nhưng cuộc vui nào rồi cũng có lúc tàn. Mình chỉ hi vọng, dù chia tay, chúng mình vẫn sẽ nhớ tới nhau với những tình cảm tốt đẹp nhất. Chúc các bạn thi tốt.

D

duongthuha90

flower1989 said:
Thế là gần 3 năm học đã trôi qua. Lớp mình có 37 thành viên thì đến 36 đứa là con gái. Có lẽ cũng vì thế mà phức tạp hơn các lớp khác rất nhiều ( con gái thường suy nghĩ nhiều mà).
Ban đầu, mình thấy lớp buồn lắm, không khí lúc nào cũng tẻ nhạt , vô vị thế nào ấy.Bạn bè thì nhóm nào chơi với nhóm ấy, chẳng mấy khi nói chuyện với nhau. Những bạn chẳng thuộc nhóm nào thì lại càng buồn.
Vậy mà bây giờ, sắp chia tay, mình lại thấy yêu lớp lạ lùng. Các cô giáo lớp mình thường nói bạn bè học đại học không tình cảm như hồi cấp 3 đâu. Có lẽ cũng đúng. Không chỉ học với nhau 3 năm, trong lớp còn có đứa học cùng mình suốt từ hồi lớp 2. Xa nhau hẳn sẽ buồn lắm.
Nhưng cuộc vui nào rồi cũng có lúc tàn. Mình chỉ hi vọng, dù chia tay, chúng mình vẫn sẽ nhớ tới nhau với những tình cảm tốt đẹp nhất. Chúc các bạn thi tốt.
Khi ta ở chỉ là nơi đất ở
Khi ta đi đất bỗng hóa tâm hồn.

• Like
Reactions: Thái Đào
Top Bottom