Lớp học giỏi nhất Việt Nam

tttpbmt3002@gmail.com

Học sinh tiến bộ
Thành viên
3 Tháng mười 2017
873
1,231
159
20
Đắk Lắk
Phải rồi, chẳng cần phải cãi nhau chi cho mắc công, mỗi người một cách nghĩ, dùng từ nhạy cảm hay không là do suy nghĩ mỗi người thôi, nhưng đó là tùy trường hợp ^^...
em thấy cứ kệ đi chị ơi dù sao nếu đây là bài báo thì ngta cũng bảo là lớp học thủ khoa mà

Sơn Nguyên 05

Banned
Banned
Thành viên
26 Tháng hai 2018
4,478
4,360
596
Hà Tĩnh
MT
Search google không hiểu sao lại ra lớp 12 Toán 1 trường chuyên HT

View attachment 56823
Đúng hay không thì có thể rất khó mà so sánh, tuy nhiên trường này luôn nằm trong top 10 thi ĐH - CĐ hằng năm. Năm học 2017 - 2018 trường có 9 em được gọi vào đội dự tuyển Olympic các môn dự thi khu vực và quốc tế và hình như có một Huy chương vàng.
KLQ nhưng mình biết có một trong số đó cũng có nick trên dd này đấy!

• Like
Reactions: Coco99

tttpbmt3002@gmail.com

Học sinh tiến bộ
Thành viên
3 Tháng mười 2017
873
1,231
159
20
Đắk Lắk
Đúng hay không thì có thể rất khó mà so sánh, tuy nhiên trường này luôn nằm trong top 10 thi ĐH - CĐ hằng năm. Năm học 2017 - 2018 trường có 9 em được gọi vào đội dự tuyển Olympic các môn dự thi khu vực và quốc tế và hình như có một Huy chương vàng.
KLQ nhưng mình biết có một trong số đó cũng có nick trên dd này đấy!
top 10 mà bạn vậy sao gọi là giỏi nhất Việt Nam?

• Like
Reactions: congamaihahaha

Shmily Karry's

Cựu Phụ trách box Sinh & box TGQT
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
6 Tháng tư 2017
2,965
4,314
644
Bình Dương
Thật sự đọc qua cũng không muốn ý kiến.. nhưng mà mình cảm thấy.. có một vài bạn nghĩ sai mới đúng..
Ở đây tiêu đề là "lớp học giỏi nhất" chứ không phải "trường giỏi nhất".
Đồng ý là ASM và LHP là các trường vô cùng giỏi, học sinh cũng xuất sắc, nhưng họ giỏi đều, các lớp học đều ngang nhau và không có lớp nào vượt qua thành tích thi THPTQG của trường mà Trang đưa ra, như vậy họ là trường giỏi nhất nhưng không có lớp học giỏi nhất thì cũng có sai đâu.
Cứ hiểu một cách đơn giản trong trường bạn, có một lớp chọn tất cả đều là học sinh giỏi (tạm gọi là lớp 1), nhưng bạn A nhất khối lại ở lớp 2. Như vậy lớp 1 là lớp giỏi nhất trường còn bạn A là hsg nhất khối mà thôi.
Hơn nữa đưa ra bài viết này, chủ yếu là để các bạn học hỏi từ những người có thành tích cao, chứ không phải đưa ra để ngồi bắt bẻ lẫn nhau, nên mình cảm thấy sau này có thấy cũng bỏ qua đi ạ, nói tới nói lui chỉ thêm mất lòng nhau à.

tttpbmt3002@gmail.com

Học sinh tiến bộ
Thành viên
3 Tháng mười 2017
873
1,231
159
20
Đắk Lắk
Thật sự đọc qua cũng không muốn ý kiến.. nhưng mà mình cảm thấy.. có một vài bạn nghĩ sai mới đúng..
Ở đây tiêu đề là "lớp học giỏi nhất" chứ không phải "trường giỏi nhất".
Đồng ý là ASM và LHP là các trường vô cùng giỏi, học sinh cũng xuất sắc, nhưng họ giỏi đều, các lớp học đều ngang nhau và không có lớp nào vượt qua thành tích thi THPTQG của trường mà Trang đưa ra, như vậy họ là trường giỏi nhất nhưng không có lớp học giỏi nhất thì cũng có sai đâu.
Cứ hiểu một cách đơn giản trong trường bạn, có một lớp chọn tất cả đều là học sinh giỏi (tạm gọi là lớp 1), nhưng bạn A nhất khối lại ở lớp 2. Như vậy lớp 1 là lớp giỏi nhất trường còn bạn A là hsg nhất khối mà thôi.
Hơn nữa đưa ra bài viết này, chủ yếu là để các bạn học hỏi từ những người có thành tích cao, chứ không phải đưa ra để ngồi bắt bẻ lẫn nhau, nên mình cảm thấy sau này có thấy cũng bỏ qua đi ạ, nói tới nói lui chỉ thêm mất lòng nhau à.
cái này cũng có chị bảo do ý kiến mỗi ng mà vậy nên bỏ qua đi thôi khỏi tranh luận làm j nữa là đc

Top Bottom