Địa [Lớp 9] Vẽ biểu đồ cột

TrầnCẩmTú trancamtu

Học sinh mới
Thành viên
18 Tháng mười 2017
2
1
6
21
Khánh Hòa
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mọi người ơi, mình vừa thi địa, có bài hỏi vẽ biểu đồ so sánh mật độ dân số ở đồng bằng sông hồng, trung du và miền núi bắc bộ và cả nước. Đáng ra phải vẽ theo số liệu, đơn vị là người/km2 nhưng mình lại quy ra phần trăm 100%, 200%,...Do đó ĐBSH là xấp xỉ 500%, cả nước là 100% và TDVMNBB là xấp xỉ 50% như vậy có được tính điểm nào không vậy ạ? Ngoài vụ % ra thì mình chia tỉ lệ, khoảng cách, chú giải đầy đủ và nhìn chung khá giống biểu đồ chính xác. Câu này 2 điểm lận.

• Like
Reactions: hoangthianhthu1710

hoangthianhthu1710

Ngày hè của em
Thành viên
22 Tháng sáu 2017
1,583
5,096
629
Nghệ An
THPT Bắc Yên Thành
Mọi người ơi, mình vừa thi địa, có bài hỏi vẽ biểu đồ so sánh mật độ dân số ở đồng bằng sông hồng, trung du và miền núi bắc bộ và cả nước. Đáng ra phải vẽ theo số liệu, đơn vị là người/km2 nhưng mình lại quy ra phần trăm 100%, 200%,...Do đó ĐBSH là xấp xỉ 500%, cả nước là 100% và TDVMNBB là xấp xỉ 50% như vậy có được tính điểm nào không vậy ạ? Ngoài vụ % ra thì mình chia tỉ lệ, khoảng cách, chú giải đầy đủ và nhìn chung khá giống biểu đồ chính xác. Câu này 2 điểm lận.
Chắc là không hoặc được một nửa số điểm gì đó
Bạn thử hỏi lại giáo viên xem sao????
tại vì biểu đồ thì phải quy định vẽ biểu đồ gì rồi
Mà % thì mình chưa thấy cái nào ~200,500% bao giờ...
Còn khoảng cách , chú giải thì nếu bạn vẽ biểu đồ sai thì cái đó vẫn được cộng 0,25 điểm gì đó.Đó là đối với cô mình chấm...

Top Bottom