Văn [Lớp 9] Bài tập làm văn số 6-Nghị luận văn học

Hạ Mộcc

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng chín 2017
333
737
109
Vĩnh Phúc

Hạ Mộcc

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng chín 2017
333
737
109
Vĩnh Phúc
Lập dàn ý làm gì viết bài đi
Vì đây là bài viết về nhà, thứ nhất là em muốn tự làm, không muốn ỷ lại và tham khảo quá nhiều. Thứ 2 là bài phải trên 4 mặt giấy, nếu viết bài do các anh chị tự viết thì rất tốn thời gian và mất việc, mà nêu coppy từ google thì em cũng tự làm được, đâu cần lên đây nhờ giúp.:) Vậy nên em chỉ dám nhờ viết dàn ý giúp em thôi, chi tiết hay khái quát cũng được. Em cảm ơn!:)

NTD Admin

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười một 2017
2,086
3,693
559
Nghệ An
THCS Hùng Sơn
Vì đây là bài viết về nhà, thứ nhất là em muốn tự làm, không muốn ỷ lại và tham khảo quá nhiều. Thứ 2 là bài phải trên 4 mặt giấy, nếu viết bài do các anh chị tự viết thì rất tốn thời gian và mất việc, mà nêu coppy từ google thì em cũng tự làm được, đâu cần lên đây nhờ giúp.:) Vậy nên em chỉ dám nhờ viết dàn ý giúp em thôi, chi tiết hay khái quát cũng được. Em cảm ơn!:)
Cảm ơn bạn,đề này với khả năng của mình thì mình làm đc nhưng sẽ rất mất thời gian nếu viết dàn ý mình có nguyên mẫu cả bài nếu bạn cần mình chụp ảnh gửi cho luôn

• Like
Reactions: Hạ Mộcc

NTD Admin

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười một 2017
2,086
3,693
559
Nghệ An
THCS Hùng Sơn
Bạn đã làm qua đề này rồi à? Bạn học lớp mấy thế? Ừm, có thời gian thì gửi cho mình nha, thứ 6 tuần này mình phái nộp bài rồi. Cảm ơn bạn:p
Thực sự mình lớp 6 nhưng mình đã được giảng qua thể loại này bởi mẹ mình thôi mình đã bị cảnh báo bởi việc này mình không nói nhiều nữa

Hạ Mộcc

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng chín 2017
333
737
109
Vĩnh Phúc
Cảm ơn bạn,đề này với khả năng của mình thì mình làm đc nhưng sẽ rất mất thời gian nếu viết dàn ý mình có nguyên mẫu cả bài nếu bạn cần mình chụp ảnh gửi cho luôn
Xin lỗi bạn hiện tại mình không thể hỗ trợ ảnh cho bạn bởi bạn học của mình đã mượn nó
Thật tình xin lỗi
Thực sự mình lớp 6 nhưng mình đã được giảng qua thể loại này bởi mẹ mình thôi mình đã bị cảnh báo bởi việc này mình không nói nhiều nữa
Em à, chị cảm ơn em vì rất có lòng muốn giúp chị, nhưng trương trình Văn 9 và Văn 6 có những điểm khác biệt rất lớn;) Cho dù đã được giảng qua nhưng theo chị thì em vẫn chưa thể nắm rõ và hiểu sâu để viết 1 bài văn nghị luận đúng yêu cầu của 1 học sinh lớp 9 được:).
Chị thấy có một số chỗ em nói tương đối mâu thuẫn với nhau đấy:)
Cảm ơn em:)

@Dotiendo Anh ơi...:rolleyes:

Last edited by a moderator:
Top Bottom