Sinh [Lớp 8] Các câu hỏi về Da

thuyduongc2tv

Học sinh tiến bộ
Thành viên
2 Tháng tám 2017
983
1,050
189
20
Hà Nội
Trường Trung học cơ sở Trưng Vương
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1, Trình bày cấu tạo và chức năng của tuyến mồ hôi và tuyến nhờn của da
2, Vì sao trẻ em cần được tắm nắng nhiều
3, Vì sao khi trời nóng và ẩm các vận động viên thể thao được khuyên là nên tránh nắng. Nếu có thể uống đủ nước và giảm cường độ hoạt động?
mong mn giúp em nha, em đang cần gấp

• Like
Reactions: selina2k4

H.Bừn

Cựu Mod phụ trách Sinh học
Thành viên
18 Tháng ba 2017
1,218
2,568
419
Gia Lai
1, Trình bày cấu tạo và chức năng của tuyến mồ hôi và tuyến nhờn của da
2, Vì sao trẻ em cần được tắm nắng nhiều
3, Vì sao khi trời nóng và ẩm các vận động viên thể thao được khuyên là nên tránh nắng. Nếu có thể uống đủ nước và giảm cường độ hoạt động?
mong mn giúp em nha, em đang cần gấp
1/ Tuyến mồ hôi nằm ở lớp bì tuyến nhờn nằm ở lớp biểu bì đều được cáu tạo từ các sợi mô liên kết bện chặt với nhau
2/Vì dưới da có tiền vitamin D giúp tổng hợp vitamin D nhờ ánh nắng, 20% vitamin D trẻ em hấp thụ là thức ăn còn đa phần do ánh nắng tác động
Nhưng phải có cách tắm nắng phù hợp đối với trẻ vì da của trẻ em còn yếu, tránh tắm nắng vào thời điểm sau 8h sáng tránh các tia UV độc hại, tia cực tím .
3/Vì các vận động viên khi hoạt động dưới cường độ hoạt động cao thì sẽ dẫn đến việc mất nước nhiều sốc nhiệt trước điều kiện môi trường nhiệt độ cao, dưới trời nắng cao sẽ còn ảnh hưởng tiêu cực đến da khi tiếp nhận các tia độc hại có thể gây ung thư da, hoạt động nhiều còn có thể dẫn đến việc kiệt sức với các biểu hiện chóng mặt, đâu đầu, đâu đầu, hoa mắt, căng cơ,...
Nên uống nước để bù lại lượng nước mất điều hòa nhiệt độ cơ thể
Giamr cường độ họạt động để cơ thể nghỉ ngơi giảm sự mất nước, tháng ánh nắng .

• Like
Reactions: thuyduongc2tv
Top Bottom