Văn ( Lớp 7) Viết đoạn văn

Lê Uyên Nhii

Yêu lao động | Cựu TMod Văn
Thành viên
2 Tháng ba 2017
2,534
5,851
719
18
Thanh Hóa
THPT Lê Văn Hưu
  • Like
Reactions: Kim Thừa Quân

Linh and Duong

Học sinh chăm học
Thành viên
30 Tháng chín 2017
454
649
129
19
Vĩnh Phúc
THCS Liên Châu
Vậy là đã hai năm trôi qua từ khi tôi bước đi tạm biệt ngôi trường cấp 1 yêu dấu này. Ôi! Sao nhớ quá! Những hình ảnh về buổi đầu tiên đến trường cứ gợi lên mãi trong tâm trí tôi. Tất cả hiện lên thật quá đỗi thân thương. Hình ảnh thầy cô, hình ảnh bạn bè và cả hình ảnh sân trường giờ ra chơi. Ngày mai, tôi sẽ chuyển đến một nơi rất xa cùng với gia đình mình nhưng có lẽ những kỉ niệm về ngôi trường đặc biệt này tôi sẽ mãi không bao giờ quên.

• Like
Reactions: Lê Uyên Nhii

Akoka Rize

Học sinh mới
Thành viên
5 Tháng hai 2018
6
9
6
19
Hà Nội
THCS Sơn Tây
À bạn thử xem bài này mình viết ngắn thôi nhé
Trên con đường tinh mơ, tôi vẫn bước đi như mỗi ngày từng đi nhưng sao cảm thấy trống vắng. Đúng rồi! Là trống vắng cậu ấy. Cậu bạn năm xưa luôn khua trò múa rối làm tôi cười mà giờ thì cậu ấy lại nằm viện. Tôi không thể tin được. Mới hôm qua cậu ấy vẫn còn cạnh tôi vậy mà sau đó đùng 1 cái cậu ấy lại bị tai nạn giao thông. Cậu ấy đi kiểu gì vậy chứ? Thế là hậu quả lại là nằm với cái chân và cánh tay trái băng bó lại còn cứ thích gượng cười mỗi khi tôi tới thăm nữa chứ. Thiệt tình! Biết là không muốn làm tôi lo rồi nhưng cứ thế này thì bọn trong lớp lại nói cậu bị bê đê giờ lại... Mà thôi dù gì thì tôi cũng chỉ muốn cậu ấy mau khỏe lại để đi học với tôi. Không có cậu ấy không biết ai sẽ là người nhắc tôi mỗi khi tôi không làm bài hay mỗi khi tôi ngủ gật trong lớp đây, thật sự không muốn thầy cô là người nhắc đâu. Vậy nha cậu mau khỏe lại đi nhá.
Hmm vài lúc mình cũng toàn lẩm nhẩm như con tự kỉ mấy cái bài thế này nè.

Akoka Rize

Học sinh mới
Thành viên
5 Tháng hai 2018
6
9
6
19
Hà Nội
THCS Sơn Tây
À bạn thử xem bài này mình viết ngắn thôi nhé
Trên con đường tinh mơ, tôi vẫn bước đi như mỗi ngày từng đi nhưng sao cảm thấy trống vắng. Đúng rồi! Là trống vắng cậu ấy. Cậu bạn năm xưa luôn khua trò múa rối làm tôi cười mà giờ thì cậu ấy lại nằm viện. Tôi không thể tin được. Mới hôm qua cậu ấy vẫn còn cạnh tôi vậy mà sau đó đùng 1 cái cậu ấy lại bị tai nạn giao thông. Cậu ấy đi kiểu gì vậy chứ? Thế là hậu quả lại là nằm với cái chân và cánh tay trái băng bó lại còn cứ thích gượng cười mỗi khi tôi tới thăm nữa chứ. Thiệt tình! Biết là không muốn làm tôi lo rồi nhưng cứ thế này thì bọn trong lớp lại nói cậu bị bê đê giờ lại... Mà thôi dù gì thì tôi cũng chỉ muốn cậu ấy mau khỏe lại để đi học với tôi. Không có cậu ấy không biết ai sẽ là người nhắc tôi mỗi khi tôi không làm bài hay mỗi khi tôi ngủ gật trong lớp đây, thật sự không muốn thầy cô là người nhắc đâu. Vậy nha cậu mau khỏe lại đi nhá.
Hmm vài lúc mình cũng toàn lẩm nhẩm như con tự kỉ mấy cái bài thế này nè.
Mà cho mình ý kiến đi

Akoka Rize

Học sinh mới
Thành viên
5 Tháng hai 2018
6
9
6
19
Hà Nội
THCS Sơn Tây
đây là câu chuyện thật à bạn
bạn viết hay đó
nói thật chứ mình viết truyện đó bạn nên có thể nói có lấy chút kinh nghiệm từ đó với cả mình cũng giỏi văn kiểu này rồi nên....
p/s: hoàn toàn chém đó chém từ đầu đến đuôi mặc dù đúng là có đứa bạn bị tai nạn giao thông thiệt

• Like

tdoien

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
28 Tháng hai 2017
1,929
2,804
544
Nam Định
Trường Trung học Phổ thông Trực Ninh B.
Đề bài: Viết đoạn văn khoảng 10 đến 15 câu có sử dụng trạng ngữ, câu đặc biệt, câu rút gọn.
P/s: Chủ đề gì cũng được nhé!
Mong các bạn không chép trên mạng.
Gợi ý: Tả mẹ.
1, Mở đoạn: giới thiệu về mẹ.
2, Thân đoạn:
-Tả ngoại hình mẹ.
-Tả tính cách mẹ.
-Kỉ niệm về mẹ.
3, Kết đoạn:
-Suy nghĩ của em về mẹ.
Câu đặc biệt có thể sử dụng: chao ôi! Mẹ thật là ...
Câu rút gọn: .Như những ánh sao đêm.
Chúc em học tốt!

• Like

Angeliaa

Tiềm năng thiên văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
9 Tháng mười một 2017
1,314
1,699
244
18
Quảng Nam
THCS Phan Đình Phùng
Bạn tham khảo bài này nhé, ngắn thôi.
Mẹ! Một tiếng gọi thiêng liêng mà cao cả. Đối với tôi, tôi thật may mắn vì từ nhỏ đến bây giờ, tôi đã được gọi nó hằng ngày. Ôi! Thật tội cho người đó! Một người mà không thể được gọi nó lần nào. Ngươi đó sẽ chỉ sống trong cô đơn, thiếu đi một tình yêu to lớn. Vậy nên tôi muốn nói với mọi người một điều. Nếu còn mẹ xin đừng làm mẹ khóc.

Hơi dở, không được hay. :p:p

• Like
Top Bottom