Vật lí [Lớp 10] Động học chất điểm

La Nhã

Học sinh mới
Thành viên
23 Tháng tám 2017
15
3
6
21
Bình Dương
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Có 2 vật M và N thoạt đầu cách nhau khoảng l. Cùng lúc đó 2 vật chuyển động thẳng đều, M chạy về B với vận tốc v1, N chạy về C với vận tốc V2. Tính khoảng cách ngắn nhất giữa hai vật và thời gian để đạt khoảng cách này kể từ lúc chuyển động.

Mọi người giải chi tiết xíu nha! cảm ơn ạ!!!

La Nhã

Học sinh mới
Thành viên
23 Tháng tám 2017
15
3
6
21
Bình Dương
Cái này nó không có kết quả chinh xác bạn ơi, nó chỉ được xác định qua công thức rồi rút gọn dần dần, mà mình thì bị tịt vào khúc phân tích

Red Lartern Koshka

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng tư 2017
391
198
119
21
Hà Nội
THPT ở Hà Nội
Có 2 vật M và N thoạt đầu cách nhau khoảng l. Cùng lúc đó 2 vật chuyển động thẳng đều, M chạy về B với vận tốc v1, N chạy về C với vận tốc V2. Tính khoảng cách ngắn nhất giữa hai vật và thời gian để đạt khoảng cách này kể từ lúc chuyển động.

Mọi người giải chi tiết xíu nha! cảm ơn ạ!!!
Cái này nó không có kết quả chinh xác bạn ơi, nó chỉ được xác định qua công thức rồi rút gọn dần dần, mà mình thì bị tịt vào khúc phân tích
Thiếu đề bạn ạ.

La Nhã

Học sinh mới
Thành viên
23 Tháng tám 2017
15
3
6
21
Bình Dương
Để mình chụp đề qua vậy, câu này không yêu cầu tính số ra đâu bạn , giúp mình với

La Nhã

Học sinh mới
Thành viên
23 Tháng tám 2017
15
3
6
21
Bình Dương
Cais hàm số cos bên hsg tương tự cái đó, nhưng chuyển căn thành bình phương của v13. Với hàm số cos áp dụng cho moi tam giác

Top Bottom