Văn Lòng hiếu thảo

tn20001711@gmail.com

Học sinh
Thành viên
30 Tháng tám 2017
157
25
26
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

''Văn học trung đại nước ta,sau những vấn đề đấu tranh xã hội,còn thường đề cập đến vấn đề đạo đức gia đình,đặc biệt là luôn đề cao những tấm gương hiếu thảo đối vs cha mẹ.''
Qua một số tp văn học trung đại mà em đã được học và đọc thêm trong chương trình Ngữ văn 9,hãy làm sáng tỏ nội dung:''Văn học trung đại nước ta luôn đề cao những tấm gương hiếu thảo đối vs cha mẹ''.Theo em trong thời đại ngày nay,vấn đề đạo đức gia đình có còn quan trọng không?Vì sao?
Bạn nào làm thành bài văn giúp tớ với,t cảm ơn nhiều!!!

tdoien

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
28 Tháng hai 2017
1,929
2,804
544
Nam Định
Trường Trung học Phổ thông Trực Ninh B.
Gợi ý:
Dẫn chứng để phân tích: Chuyện người con gái Nam Xương của Nguyễn Dữ (nhân vật Vũ Nương)
Truyện Kiều Nguyễn Du (Thúy Kiều).

baochau1112

Cựu Phụ trách nhóm Văn | CN CLB Khu vườn ngôn từ
Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
''Văn học trung đại nước ta,sau những vấn đề đấu tranh xã hội,còn thường đề cập đến vấn đề đạo đức gia đình,đặc biệt là luôn đề cao những tấm gương hiếu thảo đối vs cha mẹ.''
Qua một số tp văn học trung đại mà em đã được học và đọc thêm trong chương trình Ngữ văn 9,hãy làm sáng tỏ nội dung:''Văn học trung đại nước ta luôn đề cao những tấm gương hiếu thảo đối vs cha mẹ''.Theo em trong thời đại ngày nay,vấn đề đạo đức gia đình có còn quan trọng không?Vì sao?
Bạn nào làm thành bài văn giúp tớ với,t cảm ơn nhiều!!!
Chị hướng dẫn em về phần thân bài nhé ^^

• Like
Reactions: wiwwy1317_
Top Bottom