Tin học Lỗi Restart.

Hà Chi0503

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
26 Tháng mười 2017
1,685
4,335
529
Nghệ An
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chuyện là máy tính của mình đang yên đang lành tư dưng nó lại bị vầy :(
"Your PC ran into a problem and needs to restart. We're just collecting some error into, and then we'll restart for you. (...% complete.) Và nó chạy tới 100% lại ngắt và khởi động lại, cứ một vòng luẩn quẩn như vậy, và tóm lại là giờ mình không dùng được vì nó cứ đòi khởi động lại mãi TToTT

Mọi người có ai từng bị vậy chưa, hay có ạ biết cách khắc phục thì chỉ giúp mình với @@
P.s: Mình cũng chả biết lỗi gì nên gõ đại tiêu đề, BQT nào biết edit lại giúp mình với ạ. Cảm ơn nhiều!

Last edited:
  • Like
Reactions: tuananh982

Tú Vy Nguyễn

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng sáu 2018
1,073
819
141
22
Bến Tre
THPT Lê Hoàng Chiếu
Mình bị vài lần ở máy win7 , giống kiểu bị lỗi phần mềm hoặc có thể do viruss , không ảnh hưởng nhiều lắm, mình có thấy thợ họ ghost máy lại thôi

NTD Admin

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười một 2017
2,086
3,693
559
Nghệ An
THCS Hùng Sơn
Chuyện là máy tính của mình đang yên đang lành như dưng nó lại bị vầy :(
View attachment 117435
"Your PC ran into a problem and needs to restart. We're just collecting some error into, and then we'll restart for you. (...% complete.) Và nó chạy tới 100% lại ngắt và khởi động lại, cứ một vòng luẩn quẩn như vậy, và tóm lại là giờ mình không dùng được vì nó cứ đòi khởi động lại mãi TToTT

Mọi người có ai từng bị vậy chưa, hay có ạ biết cách khắc phục thì chỉ giúp mình với @@
P.s: Mình cũng chả biết lỗi gì nên gõ đại tiêu đề, BQT nào biết edit lại giúp mình với ạ. Cảm ơn nhiều!
Hiện tại máy cuat bạn đã bị lỗi win , chắc do update của win , bạn tạo 1 usb boot rồi tự cài lại nhé . Chúc bạn thành công

Hà Chi0503

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
26 Tháng mười 2017
1,685
4,335
529
Nghệ An
Mình bị vài lần ở máy win7 , giống kiểu bị lỗi phần mềm hoặc có thể do viruss , không ảnh hưởng nhiều lắm, mình có thấy thợ họ ghost máy lại thôi
Bây giờ phải mang ra tiệm hả bạn?
Cái này lỗi gì thế, mình cần đang làm gấp một số thứ nên nếu tự sửa được bây giờ thì sẽ tốt hơn @@
Hiện tại máy cuat bạn đã bị lỗi win , chắc do update của win , bạn tạo 1 usb boot rồi tự cài lại nhé . Chúc bạn thành công
Tạo như thế nào bạn? Mình không rành về IT lắm @@

NTD Admin

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười một 2017
2,086
3,693
559
Nghệ An
THCS Hùng Sơn
Bây giờ phải mang ra tiệm hả bạn?
Cái này lỗi gì thế, mình cần đang làm gấp một số thứ nên nếu tự sửa được bây giờ thì sẽ tốt hơn @@

Tạo như thế nào bạn? Mình không rành về IT lắm @@
Cách tạo như sau : https://diendan.hocmai.vn/threads/huong-dan-tao-usb-boot-win-10.735313/
Còn khi tạo xong chị mở boot menu để tự sửa nhé , chị có thể seach google '' Chu Đặng Phú hướng dẫn sửa lỗi win 10 '' , em nghĩ bác này làm chi tiết sẽ giúp chị dễ hiểu
Có vài nguyên nhân như:
- Ổ cứng bạn gặp sự cố
- Ram bị hư
- Lỗi hệ điều hành hoặc driver, virus
=> Bạn có thể đem đến tiệm để người ta sửa giúp nhé!!! :)
Cái này chỉ lỗi HĐH thôi bạn , ổ cứng sự cố đố lên win được như thế , RAM hư mà tự khỏi động lại được ư , máy không có drive rồi cũng thế chỉ qua không được full thôi , bị virus thì mua máy mới .

Hà Chi0503

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
26 Tháng mười 2017
1,685
4,335
529
Nghệ An
Cách tạo như sau : https://diendan.hocmai.vn/threads/huong-dan-tao-usb-boot-win-10.735313/
Còn khi tạo xong chị mở boot menu để tự sửa nhé , chị có thể seach google '' Chu Đặng Phú hướng dẫn sửa lỗi win 10 '' , em nghĩ bác này làm chi tiết sẽ giúp chị dễ hiểu

Cái này chỉ lỗi HĐH thôi bạn , ổ cứng sự cố đố lên win được như thế , RAM hư mà tự khỏi động lại được ư , máy không có drive rồi cũng thế chỉ qua không được full thôi , bị virus thì mua máy mới .
Vấn đề là máy mình tự restart lại ngay khi vừa xuất hiện giao diện chính. Nhiêu đó thời gian mà cài được USB boot hay gì đó là chuyện bất khả thi :(
Mình chỉ sợ nó bị lỗi phần cứng bên trong rồi phải đem đi tiệm sửa lại sinh phiền phức @@.

• Like
Reactions: NTD Admin

NTD Admin

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười một 2017
2,086
3,693
559
Nghệ An
THCS Hùng Sơn
Vấn đề là máy mình tự restart lại ngay khi vừa xuất hiện giao diện chính. Nhiêu đó thời gian mà cài được USB boot hay gì đó là chuyện bất khả thi :(
Mình chỉ sợ nó bị lỗi phần cứng bên trong rồi phải đem đi tiệm sửa lại sinh phiền phức @@.
Nếu bị lỗi phần cứng thì máy sẽ phát ra tiếng '' bíp bíp '' còn máy chị vô win được , và tự khỏi động được thì em nghĩ không sao đâu . USB chỉ mất khaongr 10p để tạo thôi .
Nếu khi khỏi động lại máy chị còn logo DELL thì cứ yên tâm mà sửa

• Like
Reactions: Hà Chi0503

Hà Chi0503

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
26 Tháng mười 2017
1,685
4,335
529
Nghệ An
Nếu bị lỗi phần cứng thì máy sẽ phát ra tiếng '' bíp bíp '' còn máy chị vô win được , và tự khỏi động được thì em nghĩ không sao đâu . USB chỉ mất khaongr 10p để tạo thôi .
Nếu khi khỏi động lại máy chị còn logo DELL thì cứ yên tâm mà sửa
Logo DELL yên tâm mà sửa sao em? :v
10 phút tự USB boot tạo trên nền tảng máy này luôn hả em? Chị sợ không được đâu, làm gì có nhiều thời gian như thế, vả lại lúc đang cài nó lại ngắt đi ngắt lại ức chế lắm :v

NTD Admin

Banned
Banned
Thành viên
27 Tháng mười một 2017
2,086
3,693
559
Nghệ An
THCS Hùng Sơn
Logo DELL yên tâm mà sửa sao em? :v
10 phút tự USB boot tạo trên nền tảng máy này luôn hả em? Chị sợ không được đâu, làm gì có nhiều thời gian như thế, vả lại lúc đang cài nó lại ngắt đi ngắt lại ức chế lắm :v
Cài lại win hết tất cả nhiều nhất là 1 tiếng thôi chị , chỉ cần 1 chút kiến thức là được thôi mà :v
Khi máy tự khởi động lại mà chị thấy còn logo DELL thì phần cứng sẽ không sao , cứ yên tâm đi , em cũng dùng DELL mà . Chỉ qua em cài lại win 2 tháng 1 lần nên ổ cứng nhạy hơn chút

mỳ gói

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
28 Tháng mười 2017
3,580
6,003
694
Tuyên Quang
THPT NTT
Chuyện là máy tính của mình đang yên đang lành như dưng nó lại bị vầy :(
View attachment 117435

Máy chị cũng bị như vậy nè...
Của chị là Asus.
Bị vậy rồi tắt nguồn luôn.1 tháng sau cái mở lên xài bình thường

Hà Chi0503

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
26 Tháng mười 2017
1,685
4,335
529
Nghệ An
Lỗi Win hoặc có vấn đề về ổ cứng. Thiên về giả thiết lỗi win.
Lời khuyên chân thành: Hãy mang máy đến trung tâm bảo trì sữa chữa, không nên tự boot hoặc cài lại Win nếu kiến thức của bạn mù mờ! Coi chừng đi luôn cái ổ cứng và main.
Dạ em cảm ơn ạ.
Chắc lại phải cân nhắc có nên đưa đi bảo trì nữa không.
Máy chị cũng bị như vậy nè...
Của chị là Asus.
Bị vậy rồi tắt nguồn luôn.1 tháng sau cái mở lên xài bình thường
Vậy ạ? Vì không biết lỗi gì, cách sửa, em bất lực quá cũng tắt nguồn được hơn 1 ngày rồi ạ. Có khi chờ một tháng như chị lại được :v

Hoàng Hữu Thanh

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng mười hai 2017
237
155
84
Hà Nam
B Kim bảng
Dùng USB mà cài. Lên mạng có trang họ hướng dẫn chi tiết quá còn
Thấy mấy bạn bảo nhiều nhất 1 tiếng bạn kêu lâu, 10 phút bạn cũng kêu lâu.
Lâu bạn mang ra tiệm còn lâu hơn vì người ta còn sửa máy khác đem đến trước chứ.
Chưa làm đã kêu
_____
#Chi: Cảm ơn anh, nhưng "lâu" ở đây không phải cái kiểu như vậy, anh có thể xem lại ở trên ạ :)

Last edited by a moderator:

lebao_31

Học sinh
Thành viên
23 Tháng ba 2020
50
89
46
16
Kon Tum
THCS LÝ TỰ TRỌNG
Chuyện là máy tính của mình đang yên đang lành tư dưng nó lại bị vầy :(
View attachment 117435

Bạn lên mạng tìm đến kênh chu đặng phú ấy hướng dẫn rất cặn kẽ. Bạn tạo Usb boot và tiến hành cài win là được. Có thể máy bạn lỗi ổ cứng rồi

Top Bottom