Tin học Lỗi ProShow Producer 9.0

zidokid

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng chín 2014
228
7
76
20
Quảng Ngãi
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Khi xuất video, xuất hiện dòng "there was an error writing the video file. Please take to make sure there is enough space on the destination drive"
Những bạn nào đã dùng ProShow ProDucer 9.0 có thể chỉ mình cách khắc phục không? Mình cảm ơn!

huubinh17

Học sinh tiến bộ
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
13 Tháng mười một 2009
766
227
219
Khi xuất video, xuất hiện dòng "there was an error writing the video file. Please take to make sure there is enough space on the destination drive"
Những bạn nào đã dùng ProShow ProDucer 9.0 có thể chỉ mình cách khắc phục không? Mình cảm ơn!
Em xuất file vào ô dữ liệu D hay ổ C vậy? Dung lượng 2 ổ đó còn nhiều ko?

Dương Minh Nhựt

Cựu Phó nhóm Vật lí
Thành viên
29 Tháng sáu 2017
2,299
4,069
546
25
Cần Thơ
Đại Học Cần Thơ
"there was an error writing the video file. Please take to make sure there is enough space on the destination drive": ổ đĩa của bạn bị đầy rồi nên mới báo như vậy bạn xem và xóa bớt những nội dung không cần thiết@@

zidokid

Học sinh chăm học
Thành viên
1 Tháng chín 2014
228
7
76
20
Quảng Ngãi
mình đã kiểm tra rồi, ổ đĩa còn dư rất nhiều và mình cũng đã xóa bớt

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
Lỗi này thường gặp khi file bạn đã quá đầy dung lượng, hay dung lượng không đủ để xuất file.
Cách fix thì bạn xóa hết file không cân thiết.
Nhưng nhớ, số dung lượng còn phải nhiều hơn số dung lượng mà video file sẽ xuất ra. Đối với một số máy, giống như là nó quy định phải chừa trống vài MB, mà số MB khi xuất video ra chiếm gần hết số MB máy cần chừa trống, cho nên nếu nó đã nhiều hơn mà còn báo lỗi kiểu đó thì là do thế.
Cái này ngày xưa mình cũng hay dùng, mà thấy xài AE nhiều chức năng hơn nên xóa, mình k có ảnh chụp nha :>

Top Bottom