Tin học [Lỗi] Laptop không sử dụng được mạng wifi

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho em hỏi là máy tính này em đã kết nối với mạng wifi ở đây và dùng 1 thời gian, pass wifi không đổi mà các thiết bị laptop hay điện thoại, ipad khác vẫn dùng được wifi, đây là wifi không dây. Trên màn hình em không thấy biểu tượng cột 5 cục cho wifi nữa, cho em hỏi đây là thế nào, em chỉ thấy biểu tượng máy tính có gạch chéo đỏ. Và em phải làm sao để khôi phục sử dụng mạng đây.
@huubinh17 , @kingsman(lht 2k2) giúp em với

Nguyễn Hương Trà

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
18 Tháng tư 2017
3,551
3,764
621
21
Du học sinh
Foreign Trade University
Cho em hỏi là máy tính này em đã kết nối với mạng wifi ở đây và dùng 1 thời gian, pass wifi không đổi mà các thiết bị laptop hay điện thoại, ipad khác vẫn dùng được wifi, đây là wifi không dây. Trên màn hình em không thấy biểu tượng cột 5 cục cho wifi nữa, cho em hỏi đây là thế nào, em chỉ thấy biểu tượng máy tính có gạch chéo đỏ. Và em phải làm sao để khôi phục sử dụng mạng đây.
cái này hồi trước chị cũng bị rồi nè

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Anh có sợ bộ là 4nguyên nhân nhỏ cho e đây
:: thứ nhất : có thể em sơ ý tắt nút bật tắt wifi (lap thường có nút đó )
:: Thứ hai : lỗi phần mềm nếu e dùng win 7 thì driver ''Net'' bị lỗi hay xóa khí thiết bị và mạng không thể ăn nhập (rất dễ xảy ra khi là một người mới biết cài win, win 8 trở lên việc driver tự cập nhật sau khi cài là chuyện tất nhiên còn win 7 thì tự cài hoặc dùng phần mềm wandriver )
:: Thứ ba : có thể virus nào đó đang phá , bật các trình diệt quét virus có sẵn
:: Thứ tư : Lỗi Card Mạng Ethernet
còn nhiều nguyên nhân nữa , tương ứng với nguyên nhân em có thể tự tìm hướng giải quyết bắt đầu từ nguyên nhân nhỏ nhất

• Like
Reactions: Asuna Yuuki

Linh Junpeikuraki

Học sinh gương mẫu
Thành viên
29 Tháng sáu 2018
1,992
2,111
321
Thái Bình
THPT
chắc là bạn đã tự tắt cái wifi đấy hay là bạn ấn vào ngắt kết nối trong máy tính
thi thoảng mình nghịch cùng bị vậy

Nguyễn Tùng Ân

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng ba 2018
190
289
61
17
Cần Thơ
THCS An Lạc
cho hỏi dòng máy của bạn là gì, tùy vào dòng máy thì nút phát có thể ở đâu đó