Hỏi-Đáp Lời khuyên về học tập

nguyenthimai85.hd@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
24 Tháng mười 2021
6
15
6

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
Em đang bị ốm mà sắp thi rồi, cụ thể là tuần kia. Hiện giờ đang phải ôn thi mà em mệt học toán không vào gì cả, các anh chị có thể gợi ý giúp em nên học và làm gì không? Em cảm ơn
Hello em :>
Anh cũng từng bị ốm khi ôn thi =))
Nếu mà hạn thi đến quá sớm thì buộc phải ngủ
Ngủ thì cơ thể bớt hoạt động đỡ mệt hơn

Còn nếu hạn thi đến tuần kia như em thì anh thấy vẫn còn khá sớm.
Cố gắng giữ sức khoẻ với ngủ nhiều hơn chút. Hạn chế thức khuya để giữ sức khoẻ :>
Cố lên nha!
Chúc em thi tốt :>

Chú chim non

Học sinh mới
Thành viên
6 Tháng ba 2021
10
51
16
18
TP Hồ Chí Minh
Phổ Thông Năng Khiếu
Em đang bị ốm mà sắp thi rồi, cụ thể là tuần kia. Hiện giờ đang phải ôn thi mà em mệt học toán không vào gì cả, các anh chị có thể gợi ý giúp em nên học và làm gì không? Em cảm ơn
Anh prefer em nghỉ ngơi nhé. Tại vì căn bản là giờ em đang mệt nên học cũng không vào đầu được, hiệu quả không cao, mà còn ảnh hưởng đến sức khỏe.
Theo anh, thì em ráng dành mấy ngày này để giữ gìn sức khỏe, ăn ngủ điều độ để mau chóng hồi phục và có sức cho mấy ngày gần cuối ôn thi nha.
Chúc em mau khỏi bệnh và thi tốt nhé!

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Sức khỏe vẫn quan trọng nhất, dành thời gian nghỉ ngơi để cơ thể phục hồi sức khỏe thì mới có năng lượng học tập và ôn thi tốt em ạ. Nếu em dưỡng bệnh tốt, ốm thường thì chị nghĩ vài ngày là khỏe thôi, vẫn kịp thời gian cho em ôn tập và thi nè.
Chúc em sớm khỏi nhé!

Thu Phương 195

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng sáu 2020
583
1
1,026
146
Hà Nam
Tư vấn cộng đồng
Chịu khó ăn đủ bữa, hoa quả, uống thuốc và nghỉ ngơi cho nhanh khỏi rồi học tiếp em ạ. Nhớ năm nào c bị say xe+ cảm tối trước hôm thi đh. Chóng mặt nên đầu trống rỗng và cuối cùng c quyết định đi ngủ mà k học gì nữa. Sáng vẫn phải uống thuốc rồi đi thi. Cầm cự được 1/2 thời gian, có vẻ thuốc bắt đầu ngấm, buồn ngủ, chóng mặt và rồi chấp nhận dừng bút gục xuống bàn nằm bẹp. Cũng may môn đó c cũng làm đc hơn nửa và vẫn đỗ. @@
Chúc e mau khỏi ốm và hoàn thành tốt bài thi của mình nhé!

• Like
Reactions: Đình Hải

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,243
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Khi mệt thì học sẽ rất khó tập trung kiến thức. Vì vậy, đầu tiên em phải cố gắng chăm sóc sức khỏe cho tốt đã nhé :D Sau khi thấy đỡ hơn thì mới bắt đầu học bài. Vì theo anh thời gian cũng vẫn còn đủ để có thể ôn tập một cách tốt nhất ^^

Phạm Công Nhựt

Học sinh chăm học
HV CLB Địa lí
Thành viên
13 Tháng năm 2018
149
261
86
18
Bình Định
Trường THPT Nguyễn Hồng Đạo
Em cần chăm sóc sức khoẻ của mình trước. Gì chứ sức khỏe vẫn quan trọng hơn, khi nào mình cảm thấy tỉnh táo thì mình sẽ ôn thi. Khi đó nắm chắc kiến thức hơn.

cool boy

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng ba 2019
352
645
96
Hưng Yên
QQ
lời khuyên tốt nhất là nên giữ sức khỏe trước nhá
nghỉ ngơi đầy đủ , bản thân có khỏe thì mới tiếp thu học tập đạt hiệu quả cao nhất
chứ lúc ốm mệt mỏi mà cố nhồi nhét kiến thức vô vừa hại sức khỏe mà kiến thức tiếp thu k được

Top Bottom