Văn 10 Lời khuyên về chọn khối

Tiachan

Học sinh mới
Thành viên
16 Tháng mười 2021
1
2
1
17
Bình Dương
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Dạ em chào anh chị. E sinh năm 2006, và bây h bắt đầu học cấp trung học phổ thông. Và em đang gặp một vấn đề rất lớn trong việc chọn khối thi ạ. Anh chị ơi e vốn học ổn toán và môn anh e học kém hơn môn toán một tí. E dự định sẽ theo khối D, vì e cũng ko gặp vấn đề gì với môn văn hết ạ. Nhưng bây h em thấy một số đại học vd như FTU khi xét tuyển đại học với khối D01 thì sẽ nhân đôi môn anh. :(((

Em đang phân vân giữa A01 và D1 ạ. Tại vì em học kém lý

Anh cj cho e lời khuyên nên theo khối nào ạ

Rau muống xào

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
10 Tháng tám 2021
2,498
1
2,617
431
20
Nghệ An
Dạ em chào anh chị. E sinh năm 2006, và bây h bắt đầu học cấp trung học phổ thông. Và em đang gặp một vấn đề rất lớn trong việc chọn khối thi ạ. Anh chị ơi e vốn học ổn toán và môn anh e học kém hơn môn toán một tí. E dự định sẽ theo khối D, vì e cũng ko gặp vấn đề gì với môn văn hết ạ. Nhưng bây h em thấy một số đại học vd như FTU khi xét tuyển đại học với khối D01 thì sẽ nhân đôi môn anh. :(((

Em phân vân chọn khối vì học yếu về môn nào thì nó không đáng chút nào nhé, em vừa bắt đầu vào THPT việc xác định khối thi trước là tốt nhưng chưa cần thiết, cứ học đi,cứ chăm chỉ đồng thời tìm hiểu thứ mình yêu thích và xác định nó liên quan đến khối nào và theo đuổi nó.Mong rằng lần sau sẽ gặp lại em với câu hỏi về tư vấn ngành học yêu thích của mình.

hoangtuan9123

Học sinh gương mẫu
Thành viên
26 Tháng một 2018
1,159
2,225
319
Hà Nội
THPT Xuân Đỉnh

Hmm...:rongcon10
Cái này thì phải căn cứ vào ngành e định theo đuổi vào ngành gì khi theo học đại học thuôi. Nếu em thích ngành nèo thì đk zô ban mà có ngành đóa

Top Bottom