Báo lỗi Lỗi khi xem video

B

buiquanghien

hic .mình cũng đã bị như thế rất nhìu lần rùi ......sắp thi đến nơi rùi mà như thế này thì học sao nổi ,,, .Ngay lúc này tớ đang học : Bài 3:BÀI TẬP GIAO THOA ,SONG DUNG ..............Xem được 1 lúc là ERROR ........CHÁN QUA ĐI MẤT.. VIP NỖI GI?:mad::mad::mad:

M

Moderator

Chào em!

Cảm ơn các em đã đóng góp ý kiến cho Hocmai.vn.

Trong trường hợp nếu khi đang xem bài giảng mà nó dừng lại. Các em cần xử lý như sau:

>>> Trước hết kiểm tra lại đường mạng nhà mình.
>>> Hãy chờ cho mạng load hết sau đó "tua" xem lại bài.

Trường hợp vào giờ cao điểm có thể do mạng quá tải nên khi xem các bài giảng sẽ load chậm rất nhiều.

Các em có thể hỏi trực tiếp đến số: 1900-58-58-12 hoặc 0936-58-58-12, nhắn tin chat bằng Yahoo: hocmai.trogiup.

Thân ái!​

A

at2pr4u

Em copy lại bài này của em qua bên này:

Hôm nay mới đăng ký lớp VIP Cấp tốc xong thất vọng tràn trề, bởi vì tốc độ tải video cực chậm, chạy đc tầm 3-5s là đứng hình luôn, nhiều khi còn không chạy nữa.

Em nghĩ rằng mạng nhà em không có vấn đề gì vì em vẫn thường xuyên xem phim online, tốc độ download tầm 250~300 KB/s

Em nghĩ Admin nên cải thiện chút chứ cứ như thế này thì chắc đền ngày khai giảng chắc chẳng ai xem được bài giảng quá vì lúc đó chắc chắn sẽ có rất đông người truy cập.

>>> Trước hết kiểm tra lại đường mạng nhà mình.
Em nghĩ mạng nhà em không có vấn đề gì đâu!

>>> Hãy chờ cho mạng load hết sau đó "tua" xem lại bài.
Hjx, không load, không chạy thì làm sao mà đợi load hết được chứ :((

Kinh nghiệm là, càng xem buổi tối lại càng không được vì đa số chung mình toàn học đêm ^^!

P/s (00:12 AM): có 305 người đang online, em nghĩ 305 k phải là nhiều nên qua xem thử bài giảng nhưng kết quả vẫn như trước. Vậy nên chắc không phải do nghẽn mạng.

Em cũng xin đề nghị thế này:
1. Nếu đã không xem được video online thì em mong Admin cho phép tải về xem offline, có thể hạn chế người tải ^^!
2. Nếu không cho download thì em cung mong Admin cải thiện phần nào tốc độ, để còn học tập chứ.

Sắp thi ĐH rùi mà k được học thì chắc e rớt quá :(( (!)

Đấy là 1 số ý kiến của em mong BQT xem xét và sớm khắc phục :( !

Tính em thích thẳng thắn nên có gì thì mong mọi người bỏ qua cho :p

Last edited by a moderator:
C

caothubida

video bài giảng thường xuyên bị đứng

mong ban quản trị sớm khắc phục để em còn phải học nữa ,chứ cứ xem được 3s thì dừng đơ lun ,cứ như thế chắc em hok học được quá nạp tiền dzô rồi chã làm gì được tiền mất còn học thì không được mong ban quản trị sớm khắc phục :(:(:(:(

C

caothubida

em cũng bị tình trạng ko khác gì máy bạn trên mong anh admin sớm khắc phục(3s bị đứng,em chỉ rảnh về đêm nên chỉ học đệm) mong anh khắc phục sớm ạh

M

Moderator

Hocmai.vn đã xử lý trường hợp lỗi khi xem bài giảng. Trong nhiều trường hợp mạng quá tải thì lỗi này vẫn có thể xảy ra, nên các em chờ lát rồi xem lại bài nhé. Các em có thể gọi điện trực tiếp đến số: 1900-58-58-12 hoặc 0936-58-58-12.

Cảm ơn các em đã có ý kiến!

Admin diễn đàn!

N

nguyenthetu

tưởng chạy ngon rồi ai ngờ vẫn thế,chẳng khác so với trước kia ,mùa hè nóng nực mà cứ phải chịu đựng cảnh chết đứng của mấy cái bài giảng điện tử thì đúng là ******.
hôm nay vào đợi mãi mới học được,khi học được rồi ,tầm 1 tiếng nó lại trở về như cũ,nản.......
khi mà chỉ có khoảng 200 thành viên online tưởng chừng ngon ăn,ai ngờ vẫn vậy .lần này thì nản thật đấy.......

V

vantuyen_91

cứ 3s lại bị dừng lại,BTQ bảo đã sửa được nhưng tình trạng thì vẫn thế.Ngồi được hơn 1h mà ko xem dc cái gì.Bỏ hơn 1triệu giờ nghĩ lại mà tiếc quá..

L

levanphan

Vẫn bị

Bây giờ là 4h sáng, cả trang web có 45 người online mạng lúc này phải nói là cực kỳ ổn định NHƯNG! VẪN KHÔNG XEM ĐƯỢC VIDEO ÔN LUYỆN THI VIP CẤP TỐC CUẢ MÔN TOÁN, thế là thế nào vậy các anh các chị ơi?! năm nay em không đi ôn quyết ở nhà đăng ký luyện thi vip của hocmai.vn , mà tình trạng cứ bị như vầy thì làm sao em ôn đc đây, tiền thì em cũng đã đóng rồi mà chất lượng thì đáng buồn quá ,mong các anh,chị , thầy cô quản lý nhanh nhanh khắc phục để cho em được tiếp tục ôn , thời gian hiện tại không còn nhiều nữa !!!

G

gianni

Em có ý kiến về mục " Luyện thi Vip cấp tốc " như sau : ( em dùng FF 3.10 rùi nhé )
1. thỉnh thoảng đang xem 1 bài giảng nào đó, có khi được 1 lúc, có khi gần hết phần đó rồi thì tự dưng trình video bị đơ luôn, k tài nào khắc phục được . Phải reset lại trình duyệt thì mới mong xem lại được, thời gian mất đi cũng không ít >> ảnh hưởng rất nhiều đến khả năng tiếp thu bài học :(

2. hocmai nên cho chúng em biết bài giảng trong mục " cấp tốc " post theo tiêu chí nào, chứ hôm thì em thấy post 2 bài , hôm thì thấy post 1 bài, hôm thì post buổi sáng, hôm thì post buổi chiều >>> như vậy ảnh hưởng rất xấu tới thời gian biểu đã định sẵn của em, máy tính ở nhà không phải của mình em nên không thể lúc nào cũng ol 24/24 được :(

3.1 vấn đề em nghĩ là nghiêm trọng mà sao không thấy bạn nào thắc mắc .Trong Chuyên đề 2 : Nguyên hàm và tích phân. và cụ thể là bài 4 :Ứng dụng tík phân tính diện tík hình phẳng ở ngay phần đầu tiên ( tóm tắt lý thuyết) em không hiểu là như thế nào, tự dưng đã có đầy thức trên bảng, hơn nữa xem lại còn không có tiếng. khiến em không thể hiểu nổi nội dung là gì. Em đã chek thử tất cả các phần khác trong bài đó đều có tiếng cả >>> không phải do máy nhà em.
Em mong các anh chị sớm khắc phục lỗi này, vì đó cũng là 1 bài dễ quan trọng trong kỳ thi đại học

4. 1 số lỗi nhỏ như tiếng hay bị rè, thầy giảng ở 1 nơi, máy quay ở 1 nẻo, nhiều lúc vào chậm kinh khủng ( thỉnh thoảng mới bị nên có thể bỏ qa )

vì bọn em hầu hết đều học ở nhà và đều học ban đêm hoặc sáng sớm nên lý do đường truyền hay mạng chậm em nghĩ là không thể có được

hơn nữa, em nghĩ dù có thế nào bọn em cũng đã bỏ tiền ra, đặt cược vào hocmai để mong có 1 kết quả thi đại học tốt nhất ( tất nhiên bọn em cũng cố gắng hết sức ) nên em nghĩ các anh chị không nên nêu ra nguyên nhân kiểu như " mạng nào chả bị lỗi , không lỗi này thì lỗi khác " , lý do đó theo em không thể chấp nhận được.

Các bài giảng nói chung em thấy là rất dễ hiểu, và các video tuy chỉ là cắt ghép nhưng cũng đã rất thông minh, phù hợp với việc tổng hợp kiến thức, chứng tỏ các anh chị admin đã đầu tư nhiều thời gian vào nó. Em rất biết ơn vì điều đó
1 số ý kiến nhỏ mong các anh lắng nghe. ;)

Last edited by a moderator:
G

gianni

Các anh chị admin cho em ?, bài này "Bài 1. Các bài toán về đường tròn (13/06/09)" trong phần " luyện thi cấp tốc ", sao đến bây g các anh vẫn chưa post lên trong khi thời gian post bài bìh thường là 4h chiều, và theo như em nhìn thấy thì lại chuyển sang 1 thầy khác dậy phần " luyện thi cấp tốc "

Ai đọc được thì cho em biết lý do của những vấn đề trên, nó ảnh hưởng rất nhiều đến em đấy ạ :(

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Tại sao các khóa học độ dài video toàn nửa tiếng còn lúc đăng kí vào học thì độ dài còn mỗi 5-10p?
Chào em, 1 bài học của HM thường chia ra nhiều video với nội dung ngắn thường là để phân chia các nội dung (các mục lý thuyết, các bài tập vận dụng,...) cho học sinh dễ dàng ôn tập và tìm xem lại bài giảng cũng như là không bị cảm giác "quá tải" kiến thức trong 1 bài/buổi học nè

Top Bottom