Tin học Lỗi khi gắn thẻ nhớ vào máy tính

Ocmaxcute

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng chín 2017
801
881
146
20
Nghệ An
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

chả là e lấy thẻ nhớ điện thoại ra để thêm vài bài hát. Nhưng khi e xóa 1 vài bài hát trong đó thì không mở ra được nữa. Con chuột nó quay tròn load một hồi rồi dừng mà mãi không mở ra. Mọi người giúp e với ạ
@Hỗ trợ Windows

• Like
Reactions: Hồ Nhi

Sơn Nguyên 05

Banned
Banned
Thành viên
26 Tháng hai 2018
4,478
4,360
596
Hà Tĩnh
MT
chả là e lấy thẻ nhớ điện thoại ra để thêm vài bài hát. Nhưng khi e xóa 1 vài bài hát trong đó thì không mở ra được nữa. Con chuột nó quay tròn load một hồi rồi dừng mà mãi không mở ra. Mọi người giúp e với ạ
@Hỗ trợ Windows
View attachment 102691
Dự là thẻ bạn bị dính virut Shortcut rồi.
Virut này ẩn tất cả các file và thư mục
Bạn sử dụng phần mềm hiện file ẩn đi

• Like
Reactions: Ocmaxcute

Sơn Nguyên 05

Banned
Banned
Thành viên
26 Tháng hai 2018
4,478
4,360
596
Hà Tĩnh
MT
Bạn cần kiểm tra kỹ các thư mục trong thẻ nhớ có các nội dung gì cần giữ lại thì phải copy lại hết nếu không sau khi format thẻ nhớ của bạn sẽ sạch bong đấy.
Lời khuyên: Nếu bạn copy lại thì mầm dịch vẫn còn tồn tại, do vậy nếu không quá quan trọng thì đừng copy lại thứ gì cả!

• Like

Ocmaxcute

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng chín 2017
801
881
146
20
Nghệ An
Bạn cần kiểm tra kỹ các thư mục trong thẻ nhớ có các nội dung gì cần giữ lại thì phải copy lại hết nếu không sau khi format thẻ nhớ của bạn sẽ sạch bong đấy.
Lời khuyên: Nếu bạn copy lại thì mầm dịch vẫn còn tồn tại, do vậy nếu không quá quan trọng thì đừng copy lại thứ gì cả!
Thế mình không format thì sao k ạ

Sơn Nguyên 05

Banned
Banned
Thành viên
26 Tháng hai 2018
4,478
4,360
596
Hà Tĩnh
MT
Mình chỉ cần giữ các folder mình cần, còn các folder khác thì mình ko cần cop sang mtinh mà format hết luôn chứ ạ, như mấy tệp này:
View attachment 102713
View attachment 102716
VỚI CẢ MÁY TỆP RỖNG NỮA, ĐÚNG KHÔNG VẬY
Thực ra theo mình hiểu thì trong thẻ nhớ của bạn chỉ có hai thứ mục là My Music và my Video là cần thôi, những thứ khác không cần thiết đâu.

• Like
Top Bottom