Lỗi Hệ Thống cần Học Mãi khắc phục gấp

H

hocmai.cskh

Em đang học thì video cứ bị đứng im. không xem dc nữa phải ấn nút tải lại trang, mà sao hoc mai vẫn tính 1 lần học cho em vậy?
Chào em!

Theo quy định của hê thống, thì sau khi em click vào ô Bắt đầu học, hệ thống sẽ tự động trừ đi của em 1 lần xem cho bài giảng đó. Và trong quá trình học, nếu em nhấn phím F5 sẽ không bị trừ thêm một lần xem nào nữa.

Em vui lòng thử lại nhé.

Thân mến.

G

giapvantuan94

Tốc độ đường truyền!

Thời gian gần đây hocmai liên tục lag, xem bài giảng giật liên tục gây ức chế rất nhiều cho học sinh.
Hocmai cũng biết là trong 1 tháng cuối này số học sinh học trực tuyến là tăng đột biến, cộng thêm việc cho xem từng bài giảng nên web quá tải bất thường và gây tình trạng giật.
Nhẽ ra hocmai cần phải tính trước và tăng tốc độ đường truyền chứ ạ, như thế này thì học khó chịu lắm ạ!

H

hoanby

cậu ơi hình như có buổi chiều và buổi sáng là chậm mình cũng vậy học thì cứ phải đợi chắc là do nhiều bạn học quá nên trang học mãi quá tải!

Q

quang15789

giai đoạn này là nước rút rồi,thời gian rất cần thiết cho mỗi học sinh,nếu xem bài giảng mà bị giật k những gây khó chịu,mà còn mất rất nhiều time,cũng rất khó để nắm bài,quả thật là rất ức chế.

S

sutumiennam

toc do bai giang

xem bai giang bi dung hoai that su rat uc che.mong hocmai co the khac phuc tinh trang nay

J

jeasun

Đã mấy lần em điện thoại và chat với học mãi về tình trạng lỗi do có quá nhiều người truy cập ko xem đc bài giảng, vậy mà gần 1 tuần nay em vẫn không học đc 1 bài nào cả, ( chỉ trừ khi học lúc 12h khuya ) và vẫn chỉ nhận đc câu trả lời của học mãi "Sẽ cố gắng khắc phục", có khi chat các anh chị cũng chẳng thèm trả lời nữa nên em mới phải gọi điện thoại trực tiếp. Mong ban lãnh đạo và các anh chị quản trị nên khắc phục tình trạng này để tụi em học, vì ko còn nhìu thời gian nữa. Cảm ơn hocmai nhiều

J

jeasun

mình rất đồng ý với bạn, 1 tuần nay mình không học đc gi hết... rất bức xúc. Mong hocmai giải quyết sớm,, gần thi rồi

Q

quang15789

ns thì ns thế chứ mình nghĩ k khắc phục đc đâu,bạn đừng gọn điện nữa mà tốn tiền nhé,để dạnh time đó mà học,chấp nhận học 12h chứ biết làm sao,học onl mà,có vẫn đề gì cũng khó giải quyết lắm.chúc bạn học tốt nhe!

Q

quang15789

Hocmai.vn nên dẫn dắt học sinh đi đến hết chặng đường

khi mà ngày thi cần kề cũng là lúc học sinh cần ôn lại cáng kiên thức đã học,là lúc,mà các học sinh cần các cô thầy ở hocmai.vn nhất,chính vì vậy số học sinh truy cập vào hocmai.vn để học rất đông,dẫn đến hiện tượng bị lỗi k xem được bài giãng hay bài giãng bị giật,khiến chú các học sinh k học đc những gì mà mình mong muốn nhưng lỗi này mãi vẫn k đc khắc phục làm thay đổi lịch học ảnh hưởng tới kết quả học tập,Họcmai.vn nên đứng vào lập trường của học sinh để xem xét vấn đề búc xúc này,các học sinh đã bỏ tiền của của và công sức của mình vào khóa học thì cũng mong hocmai sẽ cố gắng vì học sinh mà khắc phục những lỗi k đáng có này,vào thời điểm này mong học mãi dóc hết sức để sữa lỗi giúp học sinh khóa 11-12 đi đến hết chặng đường phổ thông.khoa học năm nay chưa kết thúc mà hocmai đã vội kêu gọi,hay tỏ ý quan tâm đặc biệt tới khóa 12-13 hơn,những kêu cứu về lỗi bài giảng k đc hồi đáp,hay chỉ trả lời là sẽ khắc phục,nhưng k nêu rỏ là khi nào sẽ khắc phục xong,các học sinh cần 1 lời khẳng định của họcmai để yên tâm tiếp tục vào việc học,mong họcmai xem xét:mad::mad::mad:

G

giapvantuan94

Thật buồn vì tiếng gọi không tới trời hoặc tới trời nhưng trời ko giúp :(

T

tra_chanh123

Đúng vậy!em cũng mong hocmai nên đi cùng với tụi em hết chặng đường này đã rồi hãy đi chặng đường mới.Thời gian chẳng còn nhiều cho tụi em nữa đâu.Bao nhiêu kế hoạch học tập mà tụi em tự lập ra mà cứ tiếp diễn tình trạng này,e rằng sẽ cháy hết kế hoạch mất.Em cũng hiểu là các bạn 11 lên 12 2012-2013 đang được nghỉ hè ,và tâm lí muốn ôn tập trước.đó là mong muốn hoàn toàn chính đáng!Và hs thi tot nghiệp xong thì tâp trung ngay vào luyện thi đh và vì thế lượng truy cập quá tải .Nhưng với tình trạng như hiện nay thì hocmai nên cân nhắc lại,điều gì nên làm trước tiên!

H

hocmai.cskh

Chào các em,

Trước hết Hocmai.vn chân thành xin lỗi các em về việc xem bài giảng khó khăn và chưa được khắc phục. Nguyên nhân của việc xem bài giảng gặp nhiều khó khăn là do lượng học sinh vào học tăng đột biến khiến hệ thống quá tải. Hocmai.vn đã và đang tìm các biện pháp khắc phục trong tuần này để các em có thể học thuận lợi hơn. Trước mắt, các em có thể lựa chọn các khung giờ không phải cao điểm để học. Chúc các em học tốt.

H

hocmai.cskh

Chào em, Hocmai.vn chân thành xin lỗi các em về việc các em gặp khó khăn khi xem bài giảng. Nguyên nhân của việc các em xem bài giảng hay bị dừng hình là do thời gian hiện tại, lượng người truy cập vào học bài giảng tăng lên nhiều lần khiến cho hệ thống bị quá tải. Với các bạn có đường truyền mạng hơi yếu hoặc không ổn định sẽ gặp tình trạng trên.Hocmai.vn cũng đã và đang đang thực hiện các biện pháp khắc phục tình trạng trên trong thời gian sớm nhất để giúp các em học tập thuận tiện hơn.
Trước mắt, các em có thể học vào các thời gian ít người học hơn như sáng sớm hoặc khuya hoặc cải thiện đường truyền mạng tốt hơn để khắc phục tạm thời tình trạng trên.
Mong các em thông cảm, chúc các em học tốt.

B

bui

Góp ý biện pháp giúp xem video bài giảng không bị deplay !

Như mọi người cũng biết gần thi rồi lượng người truy cập cũng đông nên việc xem video bài giảng bị deplay là rất ức chế . Không những hình mà cả tiếng deplay . Cũng có vãi topic phản ảnh rồi. Theo em được biết khi xem bài giảng khi cho tạm dừng thì bài giảng không load nữa . Video trên hocmai không giống cách thức xem ở nơi khác . Vì vậy em mong hocmai.vn nên có chức năng này . Ai bị deplay thì có thể tạm dừng video vài phút rồi xem cho đỡ giật . Theo em nên chuyển thành kiểu xem video như video "học thử".
Đó là ý kiến của em . Nếu có gì sai xót xin mọi người góp ý !

Q

quang15789

thành video như học thử thì có thể dow đc,thế thì hocmai cạp đất mà ăn ah =))

Top Bottom