Lời chúc gửi thầy cô nhân ngày 20/11

H

hocmai.diendan

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tri thức ngày xưa trở lại đây,
Ân tình sâu nặng của cô thầy!
Người mang ánh sáng soi đời trẻ;
Lái chuyến đò chiều sang bến đây?
Đò đến vinh quang nơi đất lạ;
Cám ơn người đã lái đò hay!
Ơn này trò mãi ghi trong dạ…
Người đã giúp con vượt đắng cay!

[YOUTUBE]jQGmAAjEZoU[/YOUTUBE]

Lại một năm nữa trôi qua, Người thầy vẫn lặng lẽ rẽ sóng đưa con đò sang sông. Thầy ơi, dù lớn khôn thế nào, con mãi là học trò của thầy, dù thành công hay thất bại, con mãi ghi ơn thầy cô. Chúc thầy cô mãi khoẻ mạnh để tiếp tục hành trình đưa các chuyến đò tới vinh quang.
Hãy gửi lời chúc thân thương, chân thành nhất tới thầy cô nào các bạn!
[MUSIC][/MUSIC]

Last edited by a moderator:
G

giapvinh

Tri thức ngày xưa trở lại đây,
Ân tình sâu nặng của cô thầy!
Người mang ánh sáng soi đời trẻ;
Lái chuyến đò chiều sang bến đây?
Đò đến vinh quang nơi đất lạ;
Cám ơn người đã lái đò hay!
Ơn này trò mãi ghi trong dạ…
Người đã giúp con vượt đắng cay!

[YOUTUBE]jQGmAAjEZoU[/YOUTUBE]

Lại một năm nữa trôi qua, Người thầy vẫn lặng lẽ rẽ sóng đưa con đò sang sông. Thầy ơi, dù lớn khôn thế nào, con mãi là học trò của thầy, dù thành công hay thất bại, con mãi ghi ơn thầy cô. Chúc thầy cô mãi khoẻ mạnh để tiếp tục hành trình đưa các chuyến đò tới vinh quang.
Hãy gửi lời chúc thân thương, chân thành nhất tới thầy cô nào các bạn!
[MUSIC][/MUSIC]

Ha qua nhe_________________________________:D:D:D...................................................

T

tuananh1203

Người lái đò sẽ vẫn luôn đưa mỗi hs đi dến suốt quảng đời học tập
Chúc thầy co mạnh khỏe nhá

V

vipboycodon

Em chúc các thầy cô luôn mạnh khoẻ ,vui vẻ để luôn dạy cho những học trò của thầy cô 1 cách hiệu quả , tốt nhất.
Và mỗi xuân như lại trẻ lên 1 tuổi , thành công trong công việc dạy học , gia đình , cuộc đời của mình.
Halloween vui vẻ!

L

leo345

Thầy cô chính là hai tiếng gọi thân thương nhất của học trò,và họ những con người lái đò thầm lặng ấy đã cống hiến cho đất nước vì những người học sinh mà suốt đời làm nghề gõ đầu con trẻ.Chúng ta những người học sinh,chủ nhân tương lai của đất nước phải cố gắng học tập để khỏi phụ lòng thầy cô.Vì chúng ta mà thầy cô dù mái tóc phai đi từng ngày nhưng vẫn miệt mài chèo đò để đưa chúng ta đến bến đò tri thức.Chúng ta cần phải trân trọng những gì mà thầy cô đã cho mình,giúp chúng ta vượt qua con đường học tập và cho chúng ta 1 cuộc sống tốt đẹp hơn..................8->

Last edited by a moderator:
P

phamducanhday

chúc các thầy cô - những người lái đò thầm lặng luôn thành công , gặp nhiều may mắn trong cuộc sống :)

N

nguyenvancuong1225@gmail.com

Mặc dù em không học môn gì trên Học Mãi nhưng em cũng chúc các thầy cô mạnh khoẻ và càng ngày càng thành công trong sự nghiệp và cuộc sống.

G

giapvinh

Thầy cô chính là hai tiếng gọi thân thương nhất của học trò,và họ những con người lái đò thầm lặng ấy đã cống hiến cho đất nước vì những người học sinh mà suốt đời là nghề gõ đầu con trẻ.Chúng ta những người học sinh,chủ nhân tương lai của đất nước phải cố gắng học tập để khỏi phụ lòng thầy cô.Vì chúng ta mà thầy cô dù mái tóc phai đi từng ngày nhưng vẫn miệt mài chèo đò để đưa chúng ta đến bến đò tri thức.Chúng ta cần phải trân trọng những gì mà thầy cô đã cho mình,giúp chúng ta vượt qua con đường học tập và cho chúng ta 1 cuộc sống tốt đẹp hơn..................8->

Bạn làm văn "đỉnh"quá.
NGhe hay zữ.
LIKE lém đó nha.
Hâm mộ quá

S

sieutrom1412

Em nghe thầy đọc bao ngày
Tiếng thơ đỏ nắng xanh cây quê nhà
Mái chèo nghe vọng sông xa
Êm êm như tiếng của bà năm xưa
Nghe trăng thuở động tàu dừa
Rào rào nghe chuyển cơn mưa giữa trời
Thêm yêu tiếng hát mẹ cười
Yêu thơ em thấy đất trời đẹp ra…
P/s Em xin chúc thầy cô vui vẻ ngày 20-11
chúc trước để tới 20-11 khỏi chúc ^_^

H

hocgioi2013

Nhân ngày nhà giáo Việt Nam chúc tất cả các thầy cô giáo trên mọi miền đất nước sức khỏe, hạnh phúc và thành công. Riêng chúc thầy cô đang đọc tin nhắn này ngày nhà giáo thật vui, thật thành công, mọi lời chúc tốt đẹp nhất. Và chúc các thầy cô và cố gắng hết mình cho thế hệ trẻ hôm nay.

G

giapvinh

Em xin chúc tất cả các thầy cô trên toàn Việt Nam vui vẻ trong ngày 20-11.Em mong các thầy cô sẽ nhận đc tình yêu thương của chúng em dành cho các thầy cô

B

boboiboydiatran

AI có bài thơ hay câu đố nào hay thì cho mình vài bài nha
THANKS cả nhà nhìu .

T

thaolovely1412

Nhân ngày Nhà giáo Việt Nam 20-11, em xin chúc tất cả các thầy cô luôn mạnh khoẻ, hạnh phúc và luôn nhận được những tình cảm yêu thương từ các thế hệ học trò

Thầy và chuyến đò xưa

Lặng xuôi năm tháng êm trôi
Con đò kể chuyện một thời rất xưa
Rằng người chèo chống đón đưa
Mặc cho bụi phấn giữa trưa rơi nhiều

Bay lên tựa những cánh diều
Khách ngày xưa đó ít nhiều lãng quên
Rời xa bến nước quên tên
Giờ sông vắng lặng buồn tênh tiếng cười

Giọt sương rơi mặn bên đời
Tóc thầy bạc trắng giữa trời chiều đông
Mắt thầy mòn mỏi xa trông
Cây bơ vơ đứng giữa dòng thời gian...

W

whitetigerbaekho

Em chúc các thầy cô khỏe, hạnh phúc luôn nhận được tình cảm thầy trò đẹp và đặc biệt thành công trong công việc
Chúc những người lái đò ngày đêm miệt mài không biết mệt mỏi 1 ngày 20/11 thật ý nghĩa

S

sasani

Chúc các thầy cô có những giây phút vui vẻ hạnh phúc với sự nghiệp trồng người.

Cám ơn thầy cô nhiều nhiều!

C

congchuaanhsang

Mẹ mình cũng là giáo viên và đã dạy mình từ năm lớp 6 đến lớp 9. Mẹ hiểu mình luôn bị áp lực thi cử nên chẳng bao giờ gây sức ép chuyện học hành cho mình cả! Suốt 3 năm cấp 2 và bây giờ là năm thứ 4 lúc nào mẹ cũng bên mình. Những kì thi của mình nếu không có mẹ là động lực chắc chắn mình không thể thi tốt như mình đã làm. Mẹ hi sinh vì mình rất nhiều. Năm nay mẹ bỏ cả thi giáo viên giỏi để ôn cho mình kì thi huyện. Rồi còn rất nhiều nữa..............
Chúc tất cả các thầy cô luôn vui vẻ hạnh phúc, gặp nhiều may mắn trong công việc cũng như trong cuộc sống. Và mình luôn muốn nói với mẹ rằng: Con yêu mẹ và cảm ơn mẹ rất nhiều!

T

thuong0504

20.11 em chúc thầy cô cả nước mình hưởng một ngày nhà giáo đích thực với nhiều niềm vui hạnh phúc!

Đặc biệt, gửi tới cô giáo yêu quý nhất trên đời của em! cô ơi! 20.11 đến rồi cô, ngày này năm ngoái em vẫn cùng cô và các bạn vui chơi, còn bây giờ em ra trường rồi, cô vẫn ở lại gắn bó với mái trường thân thương! em biết cô buồn,...nhiều thứ! nhưng cô ơi, tình cảm của một người học trò như em giành cho cô là vô cùng tận, em tự hào vì là học trò của cô giáo yếu quý! 20.11 em chúc cô những lời chúc tốt đẹp nhất có thể! em yêu cô!

T

toanhocpro

Nếu là em thì em sẽ, học thật chăm đền đáp thầy cô
Khi mùa thi lại dần tới, em sẽ ko làm thầy cô thất vọng đâu
Em sẽ như là mây trắng mãi nhớ về thầy cô như mây với trời
Em sẽ ghi sâu tất cả, em mãi mãi yêu thầy cô.

(thơ cổ thế kết hợp nhạc)

gửi đến các thầy cô cả nước nói chung và các thầy cô của thpt yên mô a ninh bình nói riêng mà nhất là cô Phạm Thị Hồng Quế : em xin lỗi cô vì em đã bỏ bê việc học môn văn để học toán và em đã sa sút ntn để bài thi vừa rồi của em đc có 1,5. em xin lỗi vì cô đã rất vất vả để giúp đỡ em nhưng em lại làm như thế.........................................................................................................................................................................................................................................................................................

Top Bottom