Tin học Lỗi ảnh .

H

hocgioi2013

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

sao những tấm ảnh này mình xem không được mà thấy nó khác với những tấm ảnh mình đã xem.Cho mỉnh cách khắc phục luôn nha thanks nhiều

C

caonguyenpc

Chào bạn
- bạn xem máy có bị đơ không và kiểm tra xem trên một bộ sưu tập khác có bị không?
Thân ái!

Last edited by a moderator:
H

hoatraxanh24

Bạn up file hình lên hoặc gửi qua e-mail cho mình xem hộ cho, chứ nói vậy thì mình không biết được.
À lúc bạn mở file lên chương trình có thông báo câu gì không?

H

hocgioi2013

_Nếu bạn để ý phần mình bôi đỏ sẽ thấy cái khác giữa hai ảnh đó là biểu tượng đầu tiên

_Cụ thể khi bật ảnh thì nó vẫn chạy lên nhưng như thế này

T

thanhcong1594

Chắc dính virus rùi ___________________________________________________________________________________

H

hocgioi2013

Chắc dính virus rùi ___________________________________________________________________________________

Không đâu bạn nếu dính virut thì tất cả các tập tin đều không xem đc chứ đâu loại trừ trường hợp bật ảnh này lên đc ảnh khác ko lên đc đâu

Last edited by a moderator:
M

marik

ảnh định dạng png mà có 1kb thì gần như là ảnh rỗng, mở ra trắng xóa thì cũng đâu có gì lạ?

C

caonguyenpc

Chào bạn:
- Không có chuyện dính virus ở đây nhé. Cai này nguy cơ cao nhất là do quá trình di chuyển thư mục hoặc copy bị dở lên có hiện tượng như vậy bạn nhé. Qua những hình ảnh bạn up lên thêm :)
Thân ái!

L

ladyfirst

Ảnh .png nên biểu tượng đó là bình thường nha em. Ảnh png mà 1kb thì mở lên ko có gì cũng bth nốt.

G

gvfs

Chắc là do quá trình tải không thành công (nhưng trình duyệt không báo) hay copy vào máy chưa xong đã rút USB ra nên mấy file ảnh này bị corrupt ấy mà, dung lượng có 1kb mở ra trắng xoá thì đúng rồi còn gì nữa :D

C

caonguyenpc

Chắc là do quá trình tải không thành công (nhưng trình duyệt không báo) hay copy vào máy chưa xong đã rút USB ra nên mấy file ảnh này bị corrupt ấy mà, dung lượng có 1kb mở ra trắng xoá thì đúng rồi còn gì nữa :D
- Mình cũng đã nói cho bạn ấy rồi. có 2 nguyên nhân virus cũng có thể làm hiện tượng đó hoặc copy dở!

D

demon311

Một là copy quá kém nên nó thế
Hai là virus, copy toàn shortcut rồi đổi đuôi sang png
Ba là virus dạng khác

Top Bottom