Tâm sự Lo lắng

Duy Amata

Học sinh
Thành viên
19 Tháng tám 2018
118
99
36
19
TP Hồ Chí Minh
đời nguời
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chị ơi e thấy e sắp tạm biệt mấy đứa cùng học cấp 2 roài . Trong lòng nó cứ thế nào ấy em thấy cứ buồn buồn rười rượi e làm mấy ván games mà trong lòng em ko thay đổi được gì , em còn có tâm trạng lo lắng mấy ngày nay . Khiến e ko tập trung được em phải làm thế nào để thay đổi tâm trạng đây ???? :(:(:(

• Like
Reactions: Răng Khểnh

Bùi Thị Diệu Linh

Cựu Mod Cộng Đồng
Thành viên
5 Tháng chín 2017
2,748
6,413
651
Quảng Ninh
THPT Lê Hồng Phong
Chị ơi e thấy e sắp tạm biệt mấy đứa cùng học cấp 2 roài . Trong lòng nó cứ thế nào ấy em thấy cứ buồn buồn rười rượi e làm mấy ván games mà trong lòng em ko thay đổi được gì , em còn có tâm trạng lo lắng mấy ngày nay . Khiến e ko tập trung được em phải làm thế nào để thay đổi tâm trạng đây ???? :(:(:(
Nghĩ đến ngày họp lớp giữa bạn và các bạn học cùng cấp 2 :3
Tốt nhất vẫn nên là cân bằng tâm trạng nhé

Thiên Thuận

Cựu Mod Anh |GOLDEN Challenge’s first runner-up
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
24 Tháng ba 2017
3,800
13,157
1,029
Vĩnh Long
Đại học Đồng Tháp - Ngành Sư phạm Tiếng Anh
Hầy, giữ tâm trạng ổn định nào em. Lúc mà gần thi HK2 lớp 9, tức là chuẩn bị lên cấp 3 ý, anh cũng có chút buồn buồn em ạ... Cơ mà, hãy nghĩ đến việc em và các bạn vẫn có thể liên lạc với nhau qua mạng xã hội mà... :D Có thể học chung trường, chung lớp năm cấp 3... ^^ Rồi thỉnh thoảng có thể rủ nhau đi ăn uống, chơi đùa các kiểu... :D

xuanle17

Cựu Mod Ngữ Văn
Thành viên
14 Tháng chín 2018
804
1,014
181
25
Thừa Thiên Huế
Đh sư phạm huế
Hồi chia tay mấy bạn cấp 2 mấy đứa bạn chị khóc như mưa ý. Nhưng mà khóc cũng không giải quyết được gì. Khi lên cấp 3 thì lại gặp 1 số bạn và e sẽ tìm được nhiều bạn hơn nữa. Thật sT điều quan trọng lúc này là e nên học chăm chỉ để vào 1 trường tốt. Khi vào đó rồi thì việc học sẽ quan trọng hơn nữa và quyết định đến việc em thi vào đại học nữa đó

Răng Khểnh

Luôn luôn lắng nghe
Cố vấn chuyên môn
16 Tháng mười một 2018
102
296
36
Ưmmm... Liệu em có bị lo lắng thái quá không nhỉ?
Cách tốt nhất mà chị nghĩ em nên thay đổi là suy nghĩ rộng ra một chút, ai cũng cần lớn lên, cần trưởng thành, ai cũng có một giai đoạn khó khăn của cuộc sống thì em hãy cứ coi đây là khó khăn đầu tiên đi nào! Hãy dành thật nhiều sự yêu thương, sự quan tâm đến những người bạn của mình. Hãy chơi thật vui, học thật tốt để sau này khi nghĩ lại về quãng thời gian ấy mình đã từng rất có ích. Hehee
Chúc em có nhiều kỷ niệm vui trong thời gian cuối cấp em nhé!

• Like
Reactions: Duy Amata

B.N.P.Thảo

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng tư 2018
791
930
146
Bình Thuận
THCS Tân Nghĩa
ừm hứm vậy tại sao không tạo kỉ niệm thật nhiều, chơi ngu thật nhiều để tạo kỉ niệm nhở
HÃY NGAY TỪ BÂY GIỜ NHÁ

• Like
Reactions: ohyeah97

Duy Amata

Học sinh
Thành viên
19 Tháng tám 2018
118
99
36
19
TP Hồ Chí Minh
đời nguời
Ưmmm... Liệu em có bị lo lắng thái quá không nhỉ?
Cách tốt nhất mà chị nghĩ em nên thay đổi là suy nghĩ rộng ra một chút, ai cũng cần lớn lên, cần trưởng thành, ai cũng có một giai đoạn khó khăn của cuộc sống thì em hãy cứ coi đây là khó khăn đầu tiên đi nào! Hãy dành thật nhiều sự yêu thương, sự quan tâm đến những người bạn của mình. Hãy chơi thật vui, học thật tốt để sau này khi nghĩ lại về quãng thời gian ấy mình đã từng rất có ích. Hehee
Chúc em có nhiều kỷ niệm vui trong thời gian cuối cấp em nhé!
Em đã hiểu roài môi người cần trải qua khó khăn của cuộc sống em chỉ tiếc khoảng khắc đi roài mà ko còn đc nhìn lại nữa ..........

Phạm Thị Thùy Trinh

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng mười một 2018
466
313
76
19
Hà Tĩnh
Trường Trung Học Cơ Sở Cẩm Trung
ừm hứm vậy tại sao không tạo kỉ niệm thật nhiều, chơi ngu thật nhiều để tạo kỉ niệm nhở
HÃY NGAY TỪ BÂY GIỜ NHÁ
tui nè ^-^ năm cuối cấp rồi nên rủ bọn bạn bỏ tiết ra sân thể chơi :)) mà đứa nào cũng là học sinh ngoan từ trước đến giờ, thứ 2 tuần sau lên cờ đứng mà thầy cô ai cũng không tin nổi luôn í :VV

B.N.P.Thảo

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng tư 2018
791
930
146
Bình Thuận
THCS Tân Nghĩa
tui nè ^-^ năm cuối cấp rồi nên rủ bọn bạn bỏ tiết ra sân thể chơi :)) mà đứa nào cũng là học sinh ngoan từ trước đến giờ, thứ 2 tuần sau lên cờ đứng mà thầy cô ai cũng không tin nổi luôn í :VV
hơ hơ năm ngoái đánh bài cả lp đứng trước cờ tui là con gv nữa......mà zui thật

Phạm Thị Thùy Trinh

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng mười một 2018
466
313
76
19
Hà Tĩnh
Trường Trung Học Cơ Sở Cẩm Trung
chắc về ăn một trận nhỉ :>>>
tui thì vừa mới đây hoy, mà công nhận học sinh ngoan từ trước giờ mà vẫn gan to thật :))

Maianh2510

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
2 Tháng mười một 2018
766
6,544
506
18
Ninh Bình
THPT GVB :3
anh thử nghe nhac hay làm j đó mà a cảm thấy thoải mái.Những khi buồn e cx hay làm v

• Like
Reactions: tuấn dũng 2k8

Trường với Trâm

Học sinh
Thành viên
11 Tháng mười 2018
132
105
46
18
Bình Thuận
Trường THCS Tân Hà
Z hãy nghĩ đến những chuyện vui bn đã từng trải qua và ngẫm nghĩ nó và chia sẽ cùng những người bn của bn cứ như lời tb
Hãy suy nghĩ tích cực và lắng nghe nhạc để thông thả cảm nhận những điều ấy
Phải bt nhìn lại quá khứ chớ ko nên vứt bỏ nó

• Like
Reactions: Maianh2510

Đắng!

Giải Ba event Thế giới Sinh học 2
Thành viên
17 Tháng mười một 2018
767
2,258
256
Bà Rịa - Vũng Tàu
Minh Dạm
cho anh hỏi nè , cậu bạn ấy của em là nam hay nữ vậy. Em có thích bạn ấy không ? và bạn ấy có đối tốt với em không, nếu thật sự tốt với em thì người đó mới xứng đáng để em nhớ, còn những người khác thì hãy bỏ qua. Và em hãy nhớ rằng không ai sẽ ở bên em mãi, nhớ nhung không phải là cách tốt, họ rồi cũng sẽ rời xa mình thôi , chỉ khi đó là bạn đời của em. OK

Top Bottom