Lo lắng thời hạn bài giảng của thầy Ngọc

A

alone_t94

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xin chào thầy Ngọc,
Điều đầu tiên em muốn gởi lời cảm ơn chân thành đến thầy. Vì thầy đã thúc đẩy động lực thích được học và đam mê học hóa trong em, bấy lâu nay đã tìm ẩn. Em đã bỏ tất cả những kế hoạch cũng như dự định của bản thân để học theo các bài giảng của thầy tại khóa học của hocmai. Em tin tưởng vào điểm thi đại học trên 8 ở môn Hóa nhưng với thời gian kéo dài tới tháng 5 mới hoàn thành chương trình thì em cảm thấy thật sự lo lắng thầy ạ :(. Em chưa học hết chương trình sgk phổ thông, đồng nghĩa với việc là em chưa bắt tay vào làm 1 cái đề nào cả, một đống đề thi thử đại học ở ngay tủ sách em để trơ đó ra mà chưa đụng chạm gì cả. Trong khi các bạn trong lớp của em đã bắt đầu làm đề từ tháng 11 rồi thầy ạ :(.

Nếu như tới tháng 5 kết thúc chương trình thì trong khoảng thời lượng chỉ còn vỏn vẹn khoảng 2 tháng nưa là thi đại học thì liệu em có thể làm đề thi thử cũng như các năm trước một cách tốt nhất không ạ. Được biết thì tháng 5 khá gây go với những bạn như em khi kỳ thi tốt nghiệp cũng cận kề, rồi là việc làm đề toán + lý nưa... đủ cái để lo thầy ạ :(

Ngay thời điểm bây giờ, em có nên là học hết chương trình sgk rồi làm đề hay là cứ tiếp tục học theo tiến độ bài giảng của thầy, sau khi hoàn thành xong thì em sẽ làm đề thi ạ?

Mong thầy trả lời giúp em những bâng khuâng trên với ạ!

T

tuan13a1

đúng rồi thấy ơi.em củng có chung quan điểm với bạn.em củng có nhửng kế hoạch riêng cho bản thân nhưng em đả bỏ một bên để học theo giáo trfnh của thầy.việc làm đế thi thử là hết sức quan trọng em đang rất lo thầy ạ.mong thầy giúp chúng em

V

vythuhien

Mình nghĩ giáo viên khi xây dựng giáo trình thì cũng đã nghiên cứu thật kĩ rồi và thầy Ngọc cũng không ngoại lệ. Mình cũng đã theo học thầy Ngọc gần nửa chặng đường rồi. chúng mình nên tin tưởng ở thầy và ở học mãi vì đây là chương trình LTDH ĐB mà. với lại mình thấy chúng ta phải nắm vững kiến thức vững rồi giải đề mới có hiệu quả cao. Hơn nữa các dạng bài tập thầy Ngọc cho làm cũng đã khá tiếp cận với đề thi rồi. Mình cũng muốn thầy Ngọc đẩy nhanh tiến độ bài giảng nhưng có vẻ là hơi khó vì thầy ngoài day học ra thầy còn phải soạn bài tâp tự luyện và làm đáp án nữa, và còn có các công việc khác. Mình nghĩ mình nên thông cảm với thầy Ngọc và tập trung làm hết bài tập thầy cho trước đã! Nếu như thời gian dư dả thì bạn dành ra để giải đề Toán nè. mình đâu chỉ thi riêng môn hoá đâu. thời gian sau mình sẽ tập trung cho Hoá nhiều hơn
Thân!

Last edited by a moderator:
H

hocmai.vukhacngoc

A

alone_t94

Theo như chia sẻ của thầy Ngọc trong bài báo thì chỉ cần thi thử ở ngưỡng 3-4 lần. Như vậy, việc học theo tiến độ bài giảng của thầy thì khoảng cuối tháng 2 chúng em có thể tự tin giải các đề thi đại học được chưa ạ? Mong thầy cũng thông cảm cho em vì trong thời gian này tâm lý của những bạn như em thật sự bị lung lay vì là lo chưa học hết kiến thức, lo là mình không đủ thời gian để giải đề thi đại học và lo là ngôi trường em thi lấy điểm cao...

D

diepzz117

thầy giáo đã sắp xếp thế là có cái lí của thầy giáo rồi đó. thầy còn bận rất nhiều công việc. về vấn đề tgian thì chúng ta phải tự lên kế hoạch sắp xếp sao cho hợp lí để ôn tập thôi. hi

Top Bottom