Lil Knight _ nghe giọng thích thật nhá

P

phalaibuon

B

bupbe_dautay

LK hát với Ưng Đại Vệ thì càng hay.....
Nhất là mấy bài như :'' Anh nhớ em nhiều''.............

5

51r_hai

uk`
mình cũng thích L K
hihihihihihihi
viết gj` nữa nhỉ??

p/s : lần sau bạn nhớ post bài có dấu . nếu chưa biết cách thì 4r có hướng dẫn đó bạn . thân ái

Last edited by a moderator:
V

vietdreamerz

thật sự như mình nói từ đầu

mình thích giọng của LK và mấy bài rap của Lk hay

về nhạc rap mình ko thích lắm

chỉ vài bài hay thôi

link trên là soundclick của lk đó, track nào cũng có

nếu đã thik rap của LK thì có lẽ nên tìm hiểu thêm về rap đi :D
ko nghe gangz thì thôi, vào các box life với love trên mấy 4rum rap mà thưởng thức

P

phalaibuon

em bít rùi

cảm ơn nhìu

mà nếu hok nhầm anh cũng là fan của L K

cái tên của anh ý : Vietdreamers ( viết đúng chưa)

kể ra thì rap cũng hay

nhưng lần trước nghe đc mấy bài rap hok biết của ai khiếp quá

ca từ thì eo ơi

ko chịu đc

:)

H

huonghp18

công nhận Lk có nhiều bài hay phết nhỉ :D
như trắng , con số 3 , không tin một sớm mai bình yên nà :D

P

phalaibuon

what'z luv

Định nghĩa tình yêu là jì,
Giá trị của tình yêu là chi.
Tình yêu đến,tình yêu đi,
Ko suy nghĩ nước mắt trên mi mau khô.

Cuộc tình mới lại đến,
Tình yêu mua đc bằng tiền và hạnh phúc,
Lòng người đổi trắng thay đen.
Hạnh phúc đc mấy lúc đâu,

Ai có biết được ngày sau ôm mộng sầu
Hay là xây một toà lâu đài
sống bên người mình yêu mãi mãi không biết đc đâu ...

Ver:
Trong chiêm bao em đã mơ thấy nơi không gian,
Chỉ có mỗi em và người,
Em cầm tay mình chung đôi,
Vai kề vai mình bên nhau.

Một ko gian chỉ có 2 ta ,
Trao nhau ánh mắt nồng nàn,
Em chìm sâu vào cơn mơ,
Giấc mộng đầy yêu thương.

Cơn mơ yêu đương dịu em,
Cùng anh đi trong những điệu nhạc.
Anh cùng em dìu nhau đi,
Với lời ngọt anh trao...

Chợt dzật mình em đã thức giấc
Khi ánh nắng mai mai vừa lên,tan giấc mơ,
Xung quanh em chỉ là những bức tường trong không gian lặng nhìn ko bóng người.
Em cô đơn một mình trong tĩnh lặng nhìn người yêu đang nơi đâu ... jờ người đâu ...)

Anh cũng không biết anh đang nơi đâu ...(nơi đâu)

Nước mắt em rớt rơi vì giấc mộng mãi là giấc mơ,
Anh đã mãi lìa xa ... rời xa em làm thêm đau tim em mất rồi.
Anh đang ở rất xa và đang sánh đôi cùng ai rồi,
Em ko quên đc anh nhiều ..biết đã xa anh là mờ tan rồi.

Nhưng em vẫn mãi yêu dù cho anh đi cùng với người,
What'z Luv lyrics on

Em luôn luôn đợi anh và mong anh một ngày kia anh sẽ trở lại...
Em tin sẽ có ngày rằng giấc mơ kia sẽ hiện thực,
Chúng ta bên nhau nắm tay như hôm xưa và trồi theo trong giấc mơ)

Đêm dài lắm mộng,em có biết không,
Bên em anh chỉ thấy mùa đông lạnh giá,
Vòng tay em không thể sưới ấm
Nên anh phải quyết ra đi thật xa,

Tìm đến nơi có mùa xuân nở hoa,
Ánh nắng hè mùa xuân đang rộn rã
Quên tình yêu trái tim vàng túp lều tranh là nhà.

Yêu em nào có đc jì đâu, yêu em nào có đc phúc cầu.
Thì thôi hãy quên anh đi,vương vấn làm chi nữa.
Duyên phận mình đến đây đủ chưa,mỗi người một nửa.
Hai con đường chia đôi giấc mơ,một tình yêu nên thơ chôn vào dĩ vãng.

Anh ra đi em một mình ở lại.
Em trách ai...hãy trách mình ko có tương lai khi tình yêu anh Trao nhầm chỗ hay anh là kẻ bạc tình khiến em yêu lầm lỡ,
Một bức tường em ngồi mộng mơ một ngày anh sẽ quay trở lại Ngày đó sẽ ko có ... nếu có chắc không thành danh ...phụ tình em

Anh luôn thík những cô gái mặc đồ prada...Dolce&Gabbana.
Còn em thì chinese guz...Chinese guz...made in china.
Anh có thể cùng cô ta sánh đôi trên kinh đô đồ hiệu,
Bỏ ra hàng trăm triệu,để mua những bộ cánh thật là điệu.
Gucci,Versace... Overnight estacy ... Fly Hight ...Dolce & Gabbana ... prada... ilove her ..

P

phalaibuon

lệ vui

LK:
Thân xác anh rã rời tan theo làn mây. Hồn hoa gió đến bên em. Mong vòng tay ôm anh nhưng sao không thể. Em gần kế bên nhưng sao quá xa. Lần cuối cùng được nhìn em cười. Và rồi sẽ không bao giờ còn được ngăn trên đôi mi em dòng lệ về bên em trong từng cơn mơ, rồi ra đi khi ban mai rực rỡ. Khói làm mờ mắt anh. Sương đêm vây quanh anh. Anh được sống trong rừng hoa trắng , không ánh nắng ban mai. Âm dương đau xót khôn nguôi. Lệ nhoà biết khi nào đầy vơi. Em có biết không em ơi ?

Phuong Anh :
Giờ người đã xa nơi con tim khuất xa. Đã chia đôi con tim em nhói đau. Phút anh ra đi không trở lại, làm con tim em như muốn vỡ nát. Có lúc 1 mình em lang thang trong đêm dài, ngặm ngùi và em nhớ lại những kĩ niệm. Lúc anh và em tay trong tay mà. Giờ đây 2 đứa mỗi người một phương xa. Làm sao cho em quên đi bao nhiêu nỗi đau. Trách sao duyên ta sao không chung lối đi. Giấc mơ em và anh chung đôi đường, chợt như tan biến theo muôn mây khói. Mãi mãi anh đã mãi, mãi đi xa em rồi. Chuyện tình ta nay chia đôi 2 đường. Phút anh ra đi không trở lại, làm con tim em như muốn vỡ nát….nát tan rồi!!!

LK :
Anh vẫn đang nghe em hát. Nhưng anh không thể làm cho những bài hát của chúng mình hay như anh đã từng làm khi xưa. Anh vẫn luôn bên em hằng đêm.

Phương Anh:
Nhớ những lúc ấy khi anh và em vui đùa, và trao nhau ánh mắt đắm đuối và từng môi hôn tha thiết không bao giờ wên. Cho một câu mai anh ra đi đến một nơi xa lạ, để lại đây đau xót cay đắng khi anh rời xa. Sao anh ơi mãi mãi ra đi để lại em lẻ loi, long lanh lấp lánh đôi mi, giọt lệ sầu nào tuôn rơi trên đôi mắt của em người ơi...
Giờ người đã xa nơi con tim khuất xa. Đã chia đôi con tim em nhói đau. Phút anh ra đi sao không trở lại, làm con tim em như muốn vỡ nát. Có lúc 1 mình em lang thang trong đêm dài, ngặm ngùi và em nhớ lại những kĩ niệm. Lúc anh và em tay trong tay mà. Giờ đây 2 đứa mỗi người một phương xa. Làm sao cho em quên đi bao nhiêu nỗi đau. Trách sao duyên ta sao không chung lối đi. Giấc mơ em và anh chung đôi đường, chợt như tan biến theo muôn mây khói. Mãi mãi anh đã mãi , mãi đi xa em rồi. Chuyện tình ta nay chia đôi 2 đường. Phút anh ra đi không trở lại , làm con tim em như muốn vỡ nát…nát tan rồi!!!
Lệ Vui lyrics on

LK :
Em yêu anh hay là yêu chúa. Chúa ban cho anh cuộc sống chúa sinh ra em. Cho 2 ta là 1 đôi vừa lứa. Nhưng khi chúa yêu em thì với anh chúa lại là người thất hứa , mang anh đi tách lìa khỏi em , lệ trên mi em sầu cay hằng đêm. Thiên nhân thay số. Nhân số sao nghịch được thiên mệnh. Nên chấp nhận thương đau . Nhân duyên ko hậu. Vì...Ngài mang cho anh xe hơi, vui cùng tiên nữ trên trời. Ngài khiên cho anh quen em say trong tiên cảnh tuyệt vời. Chuyện 3 người , anh là đất, chúa là trời, trời đất là em ( OK ). Anh cũng được, chúa cũng được, anh nhường chúa cho em, anh ko thèm. Trên này nhà lầu có, sắc có, tửu có, cái gì cũng có. Cuộc sống không ngày khó. Như những ngày anh và em tay trong tay gắn bó, Duyên không phận. Oh mah god .
You are No 1 But I still love You Phương Anh. Lịp anh đùa đó sorry đừng giận anh babe .. !!!

Phuong Anh :
Giờ người đã xa nơi con tim khuất xa. Đã chia đôi con tim em nhói đau. Phút anh ra đi không trở lại, làm con tim em như muốn vỡ nát. Có lúc 1 mình em lang thang trong đêm dài, ngặm ngùi và em nhớ lại những kĩ niệm. Lúc anh và em tay trong tay mà. Giờ đây 2 đứa mỗi người một phương xa. Làm sao cho em quên đi bao nhiêu nỗi đau. Trách sao duyên ta sao không chung lối đi. Giấc mơ em và anh chung đôi đường, chợt như tan biến theo muôn mây khói. Mãi mãi anh đã mãi, mãi đi xa em rồi. Chuyện tình ta nay chia đôi 2 đường. Phút anh ra đi không trở lại, làm con tim em như muốn vỡ nát, nát tan cho anh.

H

holehap

""""""""""""""Lil Knight """""""""""""""

LOVE IN MY LIFE

Yeah
L.K featuring LiL' kAnI in the new song
What's up?
Love In My Life
Ok baby
Wow!!!

Chorus (Lil' Kani):
Có những lúc một mình nhớ em thả hồn theo gió mây bay phiêu du đâu đây cùng bầu trời khuya lung linh ngàn ánh sao.
Đếm nỗi nhớ từng ngày tháng trôi nguyện cầu mong phút giây đôi ta bên nhau mình đừng rời xa thêm yêu cuộc sống chan hòa

Rap 1 (Lil' Knight):
Em hãy yêu đời lên, anh xin em đừng khóc, hãy ngăn nước mắt trên mi, quên đi bao sấu bi vì trong cuộc sống đôi khi có những nỗi buồn khiến em rơi lệ trên mi. Em đừng suy nghĩ làm chi vì ngày tháng đó đã trôi qua rồi, bây h anh đã đến bên em, trao cho em nụ cười và bờ vai rộng mở chia sẻ bao chuyện buồn vui, la`1 người bạn đời em hãy nhìn kìa... xung quanh không gian cảnh vật hiện lên lung linh đang chờ đón bình minh, chìm trong bên nhau hoan ca hòa, khung cảnh yên tĩnh và chỉ có 2 đứa mình say đắm trong hạnh phúc ngọt ngào con sóng dâng trào oh bầu trời cao trong xanh cuộc sống yên lành mà làm sao em còn buồn? Trong đôi mắt nâu thấm đượm 1 nỗi giận hờn, cuộc sống có thể tót đẹp hơn nên em hãy yêu đời lên vì đã có anh kề bên, xua tan đi những muộn phiền đến những làn mây dịu hiền, sau những cơn mưa triền miên, đưa em chìm sâu vào những giấc mơ bình yên. xây 1 khung trời mơ ước, trong 1 phút giây phiêu du tình yêu từ trái tim xanh chợt mới, anh sẽ không bao h quên.

Chorus (Lil' Kani):
Có những lúc một mình nhớ em thả hồn theo gió mây bay phiêu du đâu đây cùng bầu trời khuya lung linh ngàn ánh sao.
Đếm nỗi nhớ từng ngày tháng trôi nguyện cầu mong phút giây đôi ta bên nhau mình đừng rời xa thêm yêu cuộc sống chan hòa

Rap 2 (Lil' Knight):
Baby em biết rằng anh yêu em trong cuộc đời này, riêng chỉ mình em. Anh yêu em thì anh xin em đừng khóc hãy nín đi em vì anh đang đến bên em (tonight comon give it to me baby). Xin em đừng lo, hãy đến bên anh đi có nuối tiếc cuộc tình xưa thì cũng chẳng được gì vì anh biết duyên đã lỡ tình đã vỡ. Tình đã xa không còn gì mắc cỡ cũng không cần chi bỡ ngỡ. Anh biết em không muốn bỏ lỡ mối duyên đẹp trời trao đẹp tựa muôn ngàn ánh sao bao cặp tinh nhân ước ao, thì duyên cớ sao em không đón nhận lấy nó như món quà tạo hóa ông trời dành riêng cho đôi ta đó? Anh xin em hãy đón nhận nó, anh xin em đừng hững hờ với nó.Anh gửi lời tình yêu theo gió đến bên em baby. Anh yêu em Kani..

Chorus (Lil' Kani):

Outro (Lil' Knight):
Anh sẽ thắp sáng lên tình yêu đêm nay và sẽ ghi nhớ mãi không bao h quên vì anh yêu em hơn bao h hết. Yêu em baby.

H

holehap

CHO TÔI ! CƠ HỘI
Intro:
Ey ey ey... Yeah!
Ey ey ey... LK!
Ey ey... Cho tôi một cơ hội! (OH)
Ey ey ey... Yeah!
Ey ey ey... Ey ey
Listen!

Sống lạc loài quên đi đớn đau. Tìm vui mình ta bằng câu hát, nuôi thời gian bằng khao khát.
Đến một ngày, không ai biết ta. Trầm tư màn đêm cùng men đắng, vần thơ hòa trong niềm sâu lắng.

Chorus:
Bao đam mê thăng hoa thả hồn trong không gian phiêu du với mây trời.
Bình yên về trong mộng mơ.
Khi nhân gian yên vui một mình tôi trong đêm đơn côi oh no... oh no...
Đón lấy chút ánh sáng cuối con đường. Nó vẫn mãi xa hoài.
Ánh sao xa mờ trôi. Gió thấm ướt khóe mắt chút sương lạnh.
Vội làm khô bờ môi. Cứ bước đi, cứ bước đi...

Rap:
Nếu có một cơ hội tôi làm lại từ đầu.
Và nếu có một cơ hội, cuộc sống trôi về đâu.
Và nếu có một cơ hội, tôi sẽ càng lấn sâu.
Hay nếu có một cơ hội xóa tan bao thương đau.
Và tôi luôn nghĩ rằng cuộc đời là thế.
Muôn hình muôn vẻ, lối đi, ngã rẽ, trăm người, mười kẻ.
Tôi sống chia phe. Vô hình - đâu thấy! Vô thanh - đâu nghe! (hah)
Bước đi trong đêm thâu dầm mưa dãi nắng (what)
Sống bao năm trôi qua ngọt bùi cay đắng, thấm vào trong tim (hah)
Cuộc sống như một cuốn phim có đầu có cuối.
Cuốn hút những kẻ đam mê vào vòng xoáy đắm đuối.
Cho dù có tiếc nuối, nó sẽ đến hồi kết.
Và muốn quay lại từ đầu tránh sao cho mỏi mệt.
Thôi ngừng lại đi! Nếu cơ hội, thì tôi khuyên bạn như vậy. Right, right, right?!

Chorus: x2
Bao đam mê thăng hoa thả hồn trong không gian phiêu du với mây trời.
Bình yên về trong mộng mơ (wow). Khi nhân gian yên vui một mình tôi trong đêm đơn côi oh no.. oh no..
Đón lấy chút ánh sáng cuối con đường. Nó vẫn mãi xa hoài.
Ánh sao xa mờ trôi. Gió thấm ướt khóe mắt chút sương lạnh.
Vội làm khô bờ môi. Cứ bước đi, cứ bước đi...

Outro:
Trong cuộc đời đầy cám dỗ và tội lỗi.
Không có lối thoát cho những ai lầm đường lỡ bước.
Hãy nhìn về phía trước để tìm cho mình một cơ hội.
Tôi chỉ đơn giản là một người hát Rap.
Mang trong tim một ước mơ...
...HÃY CHO MÌNH MỘT CƠ HỘI...

P

penh0c_sexy

có bạn nào post lời bài "nó" với bài "con số 3" lên đây đy cho mình xem với

2

251192

rap vô đối :))

TAN TRONG HƯ VÔ
Lip: Ngày nào bên nhau ta vui đùa
mình cùng chia đôi cơn mơ
mà giờ đây đã nơi đâu
hỡi ơi sao chúng mình không cùng lối đi
Cuộc tình ta nay chia hai
và rồi mỗi đứa 2 nơi
để lại nơi đây những kỷ niệm
xót xa ôi người, có hay biết
Oh baby dont go baby baby
để mãi mãi ta luôn đc gần nhau
chớ đánh mất cuộc tình mà mình đã trót trao nhau ngày nao
Có những lúc cô đơn 1 mình
nỗi nhớ đó lại quay trở về
mình trách phận mình
sao quá ..đắng cay và rồi .....

Chorus:
Sóng cuốn trôi niềm tin hòa tan 1 sớm mai hư vô
Có nỗi đau..
Cùng sương mờ đen dần khuất nơi đâu đây.....

Lil :Vùi chôn kỉ Niệm buồn….. hạnh phúc tuyệt vời …. Sầu cay đôi mi buồn
Quạnh hiu em có biết …..và muôn lối đi che mờ ….Anh bước đi trong đêm …. Mưa rớt rơi đôi vai rồi cứ bứơc đi rồi cứ bước đi bình minh nào đâu thấy
Nếu biết Trước em ko con` niềm tin ….
Dẫu nứơc mắt trên mi nhạt nhoà
Bóng tối khiến con tim mu` loa …..
đón ban mai từ sương mờ màn đêm vang ….
Có những lúc em quay tro? Ve` day
Bỗng Thức giấc Cô đơn 1 minh` ….
Rồi cố níu kéo Bao yêu thương ngày nào niềm tin hoà tan một sớm mai … mãi cuốn Trôi …......
Lip tiếp nie`m tin hoa` tan mot sớm mai hư vô
Có nỗi đau.......
Cùng sương mờ đen dần khuất nơi đâu đây.....
Eddy Lip " ... Hello
- wassup
anh hả ?
- Anh đã thấy em bên người ấy
- ANh nói sao ?
- Vai kề vai đi bên người ấy
- Oh! khi nào ?
- Ngồi trong xe em ôm người ấy
Và anh đã thấy, con tim nhói đau biết mấy, lời thề xưa đấy,em còn nhớ ko vậy, anh k thích nói lời đắng cay, anh sẽ ko bao giờ giận ai đấy,anh sẽ ra đi chẳng còn gì , đã mất hết và muốn quên đi cuộc tình này thì em hãy nói đi dù chắc chỉ một lần bởi vvậy..... còn chút jì tiếc nuối hoà tận trong hư vô
....................... ánh mắt ấy đắm đuối

V

viethoai

thik anh LK lúm nghe bài L.I.P với cả L.I.P 2 iu ghê cơ, tình cảm gớm
chị người iu anh ý sướng thật có ông người iu như thế, còn cả bài Phương mới gọi là hoành tá tràng chứ ;;)
nhưng iu nhất là bài Hy Vọng hát cùng anh Young Uno :x

Top Bottom