liệu có phải thầy sơn giấu nghề?

T

toan3390

mình cũng giống bạn ban đầu vào học thấy hứng khởi lắm nhưng càng học càng thấy nản làm sao ấy! Vì thầy dạy được bài tập cơ bản mà không dạy sâu cho lắm, với lại thầy cũng chưa giải các bài tập lý thuyết là mấy. Mong rằng từ năm sau khi đưa ra bài tập tự luyện thầy cũng giải căn kẽ cho bọn em chứ cứ đưa đáp án không, mấy đưa học kém kém như tụi em chả biết thế nào mà giải được.

L

linus1803

Mình cũng đồng tình với 2 bạn. Mang tiếng là khoá học luyện thi đảm bảo nhưng mình thấy nó rất bình thường. Thậm chí đến dãy điện hoá mà thầy Sơn vẫn không đưa ra một cách đầy đủ. Càng về sau thầy càng dạy qua loa. Không chỉ rõ phương pháp giải BT mà lấn sâu vào giải BT. Mình học ở đây là học phương pháp giải. Thầy lại chú trọng giải bài. Những bài đó so với trình độ của thầy thì quá dễ nhưng đối với tụi em là rất khó. Mình đã đăng kí và theo học cho đến giờ này. Đến cả phần luyện đề thầy cũng giải lại đề năm 2009 mà không giải đề mới. Nếu cần coi bài giảng chi tiết đề 2009 thì mình lên Google tìm một phát là ra liền. Một khoá học 530.000 thì so với học phí ở ngoài rẻ hơn rất nhiều. Nhưng không hẳn rẻ là chất lượng cũng kém theo.
Trình độ của mình còn hạn chế. Nhưng theo khả năng và phán đoán, giỏi lắm mình chỉ làm khoảng 7 điểm đề thi là cao lắm.
Không phải mình chê thầy Sơn là dạy hay, dở nhưng ở đây mình thấy học thầy không hiệu quả. Lẽ ra bài tập về nhà thầy nên đính kèm đáp án chi tiết để tiện theo dõi và tạo một nền tảng kiến thức vững chắc cho HS. Thầy dạy rất hay. Tuy nhiên một vài bài giảng thầy lại không mạch lạc, trong lúc giải bài thầy không đưa phương pháp tổng quát.
Nói chung là mình hơi thất vọng về Khoá luyện thi đảm bảo của Hocmai.vn và mong rằng kì sau Hocmai sẽ có những sửa đổi phù hợp hơn. Dù sao thì mình cũng gắn bó với trường Hocmai gần một năm rồi cuối cùng thì mình cũng xin cảm ơn hocmai rất nhiều.

C

chichken12t1

Mong Học Mãi góp ý cho thầy Sơn cố Gắng Biên Soạn đề thật hay ở Khoá Cấp tốc vớt vát cho chúng em.
Chúng em cần điều đó.

T

toan3390

thế còn khóa học luyện thi đảm bảo thì sao hả bạn? mình nghĩ là cũng khó lắm vì kì thi đến chân rồi mà, Chúc bạn thi tốt, mình thi ĐH Hà Nội có ai thi cùng không, cho làm quen với?

S

shinichiconan1601

Chả được gì nữa mà vớt vát mấy ngày này chỉ ôn lại kiến thức thôi tự học là chủ đạo..................

A

andreerh

Mình kết thầy Sơn khi xem dvd luyện kĩ năng trắc nghiệm của thầy...Nhưng khi đăng ký khóa LT đảm bảo mình thật sự thất vọng ....Dường như thầy không có hứng thú+ nhiệt tình giảng dạy như trước

K

kuramaoct

mình cũng thấy như các bạn, có vẻ như thầy không hứng thú với việc giảng dạy ở đây. mình biết trình độ thầy rất giỏi, nhưng các ví dụ trong khoá đảm bảo có vẻ như không được đầu tư thời gian, thầy lấy như là để có ví dụ minh hoạ, có bài mấy ví dụ gần tương tự nhau hết. Mình thấy thầy Nguyễn Văn Khải có vẻ tâm huyết hơn. mong năm sau học mãi xem xét ...

T

toan3390

Cầu mong chúa sẽ phù hộ cho tụi mình, dù gì vẫn cám ơn hocmai rất nhiều trong suốt thời gian qua. Mình nghĩ đã cố học 1 năm rồi giờ cố thêm mấy ngày nữa khó hiệu quả vượt bậc lắm. Thế nên chúng ta hãy cầu nguyện điều tôt lành đến với mình nha :):):)

Chúc cả nhà thi tốt nha:)

H

hoanghuy888

.....................................................................................................

Last edited by a moderator:
V

vsfs

giờ than trách cũng đã muộn. cố gắng mà vượt qua thôi các bạn
chỉ mong các em năm sau đừng tin tưởng quá vào quảng cáo ! quảng cáo chỉ là quảng cáo thôi !

cảm ơn hocmai ! dù j thì hocmai cũng đã cho mình kiến thức ! tuy nhiên hocmai k nên hứa hẹn để rồi lỡ hẹn

M

mkomko20

Thực sự là hiện giờ mình hơi bực mình vì mình vào nick nào cũng k thể lập 1 topic ( lý do mình cũng k biết ) mình cũng không quan trọng chuyện này vì hiện tại nó không quan trọng nữa.

Cho nên mình đành phải thắc mắc 1 vấn đề k liên quan j đến topic này mong các bạn thông cảm

Mình sẽ vào thẳng vấn đề !

Vấn đề của mình là Hocmai còn bài cuối của khóa đảm bảo môn Văn, mình nghe nói thầy Ninh bị ốm nên yêu cầu thầy khỏi bệnh để giảng bài cho tụi học khóa đó như mình là điều không thế vì thấy bệnh mà. Nhưng tụi mình cũng cần thầy lắm, mong là với kinh nghiệm giảng dạy, đã từng ra đề đại học, nghiên cứu nhiều về thi cử môn ngữ văn thầy sẽ cho bọn em những bài cần nhấn mạnh, trọng tâm ôn "bằng file word hay pdf" cũng được. Vì môn văn cần ôn có trọng tâm mà, điều đó ảnh hưởng lớn đến kết quả thi mà. Ý mình không phải học tủ đâu nha ! chỉ là cần ôn nhấn mạnh vào bài nào để đi thi có thể đạt kết quả cao hơn khi ôn 1 cách bình thường thôi.

Thầy Ninh với những bài giảng thú vị, những hình ảnh so sánh rất tuyệt ... Em rất biết ơn thầy, Chúc thầy sức khỏe và hạnh phúc trong cuộc sống !

Q

quangvu321

đau phải bay h mới than trách gì ! đã nhiều người nói rồi đề 2010 đau phải dễ sơi đề năm nay nghe nói còn phân loại học sinh cao hơn ! hix

B

bokute2302

năm nay mà phân loại cao hơn chắc mình die luôn quá, từ 1 thằng không biết hóa nhưng học thầy sơn bây giờ cũng mò mò lên được nhưng đề khó thì mình cũng chịu @@

H

hocmai.phamngocson

Trước hết xin cảm ơn những ý kiến đóng góp chân thành của các em.
Giống như các công việc khác, cùng một vấn đề có người thích có người không. Trong một bài giảng cũng vậy, không một thầy giáo nào có thể làm vừa lòng tất cả các em, đặc biệt lại ở các cùng miền khác nhau, đặc điểm trình độ khác nhau.
Quan điểm của thầy khi giảng dạy là làm sao cho hiệu quả nhất, hãy so sánh các đề thi ĐH-CĐ các năm, số lượng câu hỏi khó, dễ và trung bình như thế nào ?. Mục đích của các em là điểm cao nhất đúng không ?
Dãy điện hóa đầy đủ thì ở đâu chả có: trong SGK, trong BTH... thậm chí các em đã biết hết từ lớp 9, vậy ở đây thầy chỉ cần đưa ra 7 cặp quan trọng nhất, được dùng nhiều nhất trong các bài thi, đó mới là điều quan trọng.
Đề tự luyện lấy lại đề năm 2009, Thầy hỏi: Em đã xem trên google, trên các Sách tham khảo, hay bản thân em đã làm các đề đó thế nào chưa, và đã so sánh các cách làm đó với cách Thầy hướng dẫn chưa ?. Hãy xem và đánh giá ở đâu có cách giải gọn gàng và hiệu quả hơn không nhé.
Chuyện ra một đề thi khó thì thực là quá dễ, thử hỏi các bạn tham gia khóa luyện đề có ai làm được hơn 9 điểm chưa ?
Luyện đề cũng như huấn luyện một môn thể thao, có giai đoạn tập nặng, có giai đoạn tập nhẹ, quan trọng là điểm rơi phong độ đúng ngày 5/7 mới là điều cần thiết. Một đề thi thử vẫn phải đáp ứng được các yêu cầu của Bộ GD chứ không phải đưa ra vài câu "độc chiêu" rồi lòe thiên hạ.
Chỉ còn mấy ngày nữa là thi rồi, thầy mong các em tập trung thêm chút nữa vào việc ôn tập, xin nhớ là ÔN TẬP chứ không ÔN LUYỆN nữa, hãy đọc lại những gì mình đã học, đọc lại SGK để đạt được điểm số tốt nhất nhé.
Cảm ơn các em và chúc các em thành công.
Phạm Ngọc Sơn

T

traimuopdang_268

Luyện đề cũng như huấn luyện một môn thể thao, có giai đoạn tập nặng, có giai đoạn tập nhẹ, quan trọng là điểm rơi phong độ đúng ngày 5/7 mới là điều cần thiết. Một đề thi thử vẫn phải đáp ứng được các yêu cầu của Bộ GD chứ không phải đưa ra vài câu "độc chiêu" rồi lòe thiên hạ.
Chỉ còn mấy ngày nữa là thi rồi, thầy mong các em tập trung thêm chút nữa vào việc ôn tập, xin nhớ là ÔN TẬP chứ không ÔN LUYỆN nữa, hãy đọc lại những gì mình đã học, đọc lại SGK để đạt được điểm số tốt nhất nhé.
Cảm ơn các em và chúc các em thành công.
Phạm Ngọc Sơn

E k xem nhiều bài giảng của thầy, Nhưng mà cũng có một số

Rất hay ạ. Những chú ý luôn được nhắc đến khi làm bài .

Nhưng đúng là có một vấn đề mà phải nói là e cũng thấy chưa hợp lý lắm

đó là bài tập về nhà của thầy không có "Hướng dẫn giải ".
Vâng, Tự học là chính đó là quan điểm của e. Nhưng vs những bạn học ko khá lắm

Thì chỉ dựa vào bài giảng đó, để làm trọng vẹn hết bài tập quả khó lắm. ==> Nản đúng không!

Ai cũng cần biết rèn luyện nhiều sẽ giỏi. Nhưng mấy ai đủ "kiên trì" chưa nói là nếu học kém nó nữa.

Còn tất nhiên, E xem cái nào của thầy e đều thấy rất hay :x

_CHúc thầy công tác tốt và chúc các bạn ôn thi tốt . Còn vài ngày nữa. Dù gì pic này cũng lập rồi mà

Vậy là chúng ta đã nói đc cái gì ta muốn nói. K cần phải "để trong lòng" Vậy là ổn rồi

Tập trung vào "cái đích chính" đi .

Good lucky!

Luyện đề cũng như huấn luyện một môn thể thao, có giai đoạn tập nặng, có giai đoạn tập nhẹ, quan trọng là điểm rơi phong độ đúng ngày 5/7 mới là điều cần thiết.
=> Mp thích câu này :x

T

toan3390

Em xin cám ơn thầy :)trong thời gian qua e đã củng cố lại được toàn bộ kiến thức của mình. Tuy nhiên em vẫn thấy có những điểm chưa hợp lý là bài giảng khoá luyện thi đảm bảo thầy không dạy phần Tốc Độ phản ứng và Cân Bằng Hoá Học mà khoá luyện thi cấp tốc lại có? Bên cạnh đó là các loại phản ứng thầy cũng chưa đề cập đến. Em mong năm tới thầy sẽ bổ sung được những thiếu sót này ạ.
Em xin cám ơn thầy:)

B

bagiap

năm ngoái đề khó, có khi năm nay lại dễ...và sang năm mình thi khó nhăn ! :(:(:(:(
Cày từ bây giờ !

H

hoanghuy888

..............................................................................................................

Last edited by a moderator:
H

hocmai.nguvan

Chào mkomko20
Những thắc mắc của em và các bạn về nội dung ôn tập tổng hợp chuẩn bị cho kì thi Đại học sắp tới trên khóa Đảm bảo môn Ngữ văn đã được trả lời trong box dành riêng cho các bạn đăng kí học khóa Đảm bảo trên diễn đàn. Em có thể tham khảo tại đây:
http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=156292

Như đã thông báo, vì lí do sức khỏe, thầy Ninh không thể gửi tới các em bài ôn tập tổng hợp như dự kiến. Thay vào đó, thầy sẽ tiếp nhận câu hỏi và trực tiếp giải đáp các vấn đề thắc mắc của các em liên quan đến thi cử cũng như những lưu ý cần thiết về nội dung ôn tập trong trương chình giải đáp trực tiếp vào ngày 23/06/2011 trên hocmai.
Thông tin về buổi giao lưu, tư vấn của thầy, em xem thêm tại đây: http://tintuc.hocmai.vn/index.php?option=com_content&task=view&id=20246

Chúc em ôn tập tốt.

Thân ái.

Thực sự là hiện giờ mình hơi bực mình vì mình vào nick nào cũng k thể lập 1 topic ( lý do mình cũng k biết ) mình cũng không quan trọng chuyện này vì hiện tại nó không quan trọng nữa.

Cho nên mình đành phải thắc mắc 1 vấn đề k liên quan j đến topic này mong các bạn thông cảm

Mình sẽ vào thẳng vấn đề !

Vấn đề của mình là Hocmai còn bài cuối của khóa đảm bảo môn Văn, mình nghe nói thầy Ninh bị ốm nên yêu cầu thầy khỏi bệnh để giảng bài cho tụi học khóa đó như mình là điều không thế vì thấy bệnh mà. Nhưng tụi mình cũng cần thầy lắm, mong là với kinh nghiệm giảng dạy, đã từng ra đề đại học, nghiên cứu nhiều về thi cử môn ngữ văn thầy sẽ cho bọn em những bài cần nhấn mạnh, trọng tâm ôn "bằng file word hay pdf" cũng được. Vì môn văn cần ôn có trọng tâm mà, điều đó ảnh hưởng lớn đến kết quả thi mà. Ý mình không phải học tủ đâu nha ! chỉ là cần ôn nhấn mạnh vào bài nào để đi thi có thể đạt kết quả cao hơn khi ôn 1 cách bình thường thôi.

Thầy Ninh với những bài giảng thú vị, những hình ảnh so sánh rất tuyệt ... Em rất biết ơn thầy, Chúc thầy sức khỏe và hạnh phúc trong cuộc sống !

Top Bottom