Liệu bạn có phá được án giết người óc búa này không *phần 2*

Lê Duy Vũ

Học sinh tiến bộ
Thành viên
19 Tháng ba 2017
447
859
164
19
Thanh Hóa
Thanh Hóa
Cái này dễ không á mà.Đảm bảo 100% mình không lấy trên mạng nhưng mình có mẹo rất hay để giải được
Có thật không vậy? Mình thấy hai vụ án đầu tiên bạn đưa ra giống hệt với hai vụ án mà mình đã từng xem trên youtube. Tất nhiên không có chuyện trùng hợp vì cả tình huống lẫn phá án đều trùng khớp

Hà Tuấn Anh Tú

Học sinh tiến bộ
Thành viên
14 Tháng sáu 2014
513
520
219
Đắk Lắk
THCS NGÔ QUYỀN
Có thật không vậy? Mình thấy hai vụ án đầu tiên bạn đưa ra giống hệt với hai vụ án mà mình đã từng xem trên youtube. Tất nhiên không có chuyện trùng hợp vì cả tình huống lẫn phá án đều trùng khớp
Mình nói cái khách mà

• Like
Reactions: Nguyễn Thiên ý

Khánh Linh.

Học sinh gương mẫu
Thành viên
10 Tháng mười một 2013
1,204
1,704
344
21
Ninh Bình
THPT Kim Sơn B
Xin lỗi các bạn vì lần trước câu đố nó không có được hay, có nhiều lỗi hỏng nên lần này mình sẽ đố lại các bạn nhưng lần này không có được thưởng đâu nha.
1. Câu số 1.
Có 1 người nằm chết ở giữa đường, rất có thể anh ta nhảy lầu tự tử ở tòa nhà cao tầng. Khi cảnh sát sát đến thì cho là đây là vụ giết người. Sau đó người thám tử là bạn đến, nhìn vào các cửa số, thấy nó đều đóng hết. Cửa vào thì cũng đóng từ bên ngoài. Sau đó thám tử là bạn cho là vụ giết người. Vì sao bạn cho đây là vụ giết người.
Dễ quá, đúng không.
Nếu là nhảy lầu tự tử thì anh ta phải mở cửa sổ để nhảy.Tuy nhiên,(nhảy xong chết chắc) người chết k thể tự đóng lại cửa sổ dc.Hơn nữa,cửa vào lại bị đóng từ bên ngoài,chứng tỏ đã có người ngoài đến nơi này.án mạng là đây~~
2,Rất có thể 2 người kia hợp tác vs nhau hại Jack.Lời khai giống nhau.Nếu bọn chúng cướp súng thì chẳng lẽ Jack k chống trả lại à?Xem có xây xát k là biết liền à

Tiểu Lộc

Mùa hè Hóa học
Thành viên
9 Tháng bảy 2017
3,201
2,594
554
19
Đắk Lắk
THCS Trần Quang Diệu
Xin lỗi các bạn vì lần trước câu đố nó không có được hay, có nhiều lỗi hỏng nên lần này mình sẽ đố lại các bạn nhưng lần này không có được thưởng đâu nha.
1. Câu số 1.
Có 1 người nằm chết ở giữa đường, rất có thể anh ta nhảy lầu tự tử ở tòa nhà cao tầng. Khi cảnh sát sát đến thì cho là đây là vụ giết người. Sau đó người thám tử là bạn đến, nhìn vào các cửa số, thấy nó đều đóng hết. Cửa vào thì cũng đóng từ bên ngoài. Sau đó thám tử là bạn cho là vụ giết người. Vì sao bạn cho đây là vụ giết người.
Dễ quá, đúng không.
2. Câu số 2
Có 1 người tỉ phú có 3 đứa con, 1 hôm vào buổi tối lúc 12h thì họ đã phát hiện ra là cha của mình đã chết nên báo với cảnh sát. Cảnh sát phát hiện có 1 lỗ đạn bắn từ trán bay vào não. Họ nói là 3 người đều rất cần tiền của cha mình. Vậy ba người đều có Động cơ gây nán. Sau đó họ được cảnh sát thẩm vấn.
Người con thứ nhất là BOB nói:
Hôm qua, lúc 7h 30 thì tôi và anh trai thứ 2 của tôi là Oscar đi ăn tối. Lúc 9h thì chúng tôi về thì thấy ba tôi định nói gì đó với 2 chúng tôi thì đột nhiên anh JACK từ đằng sau cầm súng bắn vào đầu của ba tôi. Tôi định nói thì lúc đó đã quá muôn. Thế rồi tôi và Anh Oscar lao đến cướp súng.
Người con thứ 2 Oscar cũng nói tương tự
Đến người con thứ 3 là Jack nói là: Lúc đó tôi đang ơ trong công ty.
Sau khi nghe thì bạn đã biết ai là hung thủ, vậy đó là ai, vì sao và bằng chứng đâu.
Hơi khó nhỉ, câu tiếp theo
3. Câu số 3
1 hôm, ở 1 gia đình nọ có 1 người đàn ông chết vào chủ nhật, đó chính là cha của 2 người con trong ngôi nhà ấy. Sau khi cảnh sát đến thì cho đây là tai nạn. Tiếp theo bạn là thám tử đến là nói đây là vụ giết người và đưa ra 5 người tình nghi. Con gái 1,2;người hầu; quản gia và mẹ của nạn nhân.
5 người đó khai như sau
Quản gia: lúc đó tôi đang dọn dẹp ở phòng tắm
Mẹ: Tôi đang làm vườn
người con 1: Lúc đó tôi đang trong phòng
người con 2: Lúc đó tôi lên Facebook
Người hầu: Lúc đó tôi đi lấy thư của người đưa thư
Sau khi nghe thì bạn đã biết ai là kẻ giết người, vậy đó là ai. Bằng chứng đâu.
Khó nhỉ.
4. Câu 4
Có 1 người đàn ông chết ở trong chính ngôi nhà của mình, biết rằng đó là người sống 1 mình. Nhân chứng là người đưa thư, người đưa thư khai như sau:
Lúc đó tôi đi để đưa thư, lúc tôi mở cửa ra thì thấy ông ấy chết ở trên sàn, người giết ông ấy bịt kín người, người ấy đã chạy ra đằng sau bằng cửa sau rồi ném hung khí vào xe chở rác. Lúc đó tôi đang gọi xe cứu thương và cảnh sát nên không có thời gian đuổi theo tên cướp. Nhưng tôi thấy có 1 người phụ nữ đang đứng ở sau vườn của ông ấy. Vậy bạn đã biết rằng đây 100% là vụ giết người, vậy ai là hung thủ, vì sao
KHó chưa
Cố gắng lên
1. Nếu ông đó tự tử thì ai là người đóng cửa sổ?
2. Là Bob và Oscar. Nếu nưu đã vậy thì sao lại không báo cảnh sát?
3. Người hầu là hung thủ. Chủ nhật làm gì có ai đưa thư?
4. Hung thủ là người đưa thư. Làm sao người đưa thư mở cửa vào nhà được khi chủ nhà đã chết?

• Like
Reactions: Hà Tuấn Anh Tú

Hà Tuấn Anh Tú

Học sinh tiến bộ
Thành viên
14 Tháng sáu 2014
513
520
219
Đắk Lắk
THCS NGÔ QUYỀN
1. Nếu ông đó tự tử thì ai là người đóng cửa sổ?
2. Là Bob và Oscar. Nếu nưu đã vậy thì sao lại không báo cảnh sát?
3. Người hầu là hung thủ. Chủ nhật làm gì có ai đưa thư?
4. Hung thủ là người đưa thư. Làm sao người đưa thư mở cửa vào nhà được khi chủ nhà đã chết?
cái này củ rích rùi sao lôi ra làm gì

Top Bottom