Sử 6 [Lịch Sử 6] Việt Nam những năm Bắc thuộc

P

phamducanhday

mình kém sủ quá không nhớ được gì hết khi thi chỉ hoc thuộc đề cuông thui có cach hoc như nào bảo mình cái thời gian biểu

M

meongocxi

mình kém sủ quá không nhớ được gì hết khi thi chỉ hoc thuộc đề cuông thui có cach hoc như nào bảo mình cái thời gian biểu

hìhì, chào bạn, lời góp ý đầu tiên của mình cho bạn chỉ có thể này thôi : đọc ! đọc! và đọc! Thay vì học thuộc bạn hãy đọc lại nhiều lần để nắm toàn bộ bố cục tiến trình cũng như nội dung của nó, lịch sử có sự logic, như vậy từ cái này bạn có thể suy ra cái kia, rồi bạn sẽ đi vào học chi tiết những vấn đề chính,
@ đây là kinh nghiệm của mình , bạn tham khảo nhé, ngày xưa mình cũng đã từng như thế, thậm chí còn lười nữa:) chúc bạn học có 1 năm học mới thành công và yêu môn Sử hơn^^

N

nhocphuc_pro

Nếu bạn là đã có tình cảm với môn sử thì mỗi ngày hãy dành một ít thời gian ra để đọc một cuốn sách hặoc một quyển truyện lịch sử. Nhưng nhớ đọc từ thời gian đầu đến thời gian sau nhé! Khi đọc hết nội dung thì hãy áp dụng những kiến thức đó bằng cách tự hỏi và tự trả lời. Hoặc rèn luyện thêm những kiến thức ấy bằng cách mua sách về tự làm hoặc lên hocmai này tham khảo! :) Mong mọi người yêu môn sử hơn....

M

meongocxi

Nếu bạn là đã có tình cảm với môn sử thì mỗi ngày hãy dành một ít thời gian ra để đọc một cuốn sách hặoc một quyển truyện lịch sử. Nhưng nhớ đọc từ thời gian đầu đến thời gian sau nhé! Khi đọc hết nội dung thì hãy áp dụng những kiến thức đó bằng cách tự hỏi và tự trả lời. Hoặc rèn luyện thêm những kiến thức ấy bằng cách mua sách về tự làm hoặc lên hocmai này tham khảo! :) Mong mọi người yêu môn sử hơn....

cảm ơn nhocphuc_pro nhé, em có sách gì hay thì giới thiệu cho mọi người biết với hihi

N

nhocphuc_pro

Ở nhà em đọc những cuốn truyện lịch sử ( chiếm 50% bàn học của em). Lí do để chọn truyện tranh lịch sử vì khi nhìn vào nó giúp ta đọc trong một thời gian lâu không bị chán (có hứng đọc) cách này dành cho những người mới yêu sử. Còn đối với những người chuyên rồi thì đọc những cuốn sách như: Những triều đại Việt Nam; Cuộc kháng chiến chống xâm lược Nguyên Mông;... Những cuốn này nó hay nằm ở nhà sách. Bạn có thể tham khảo!

P

phamducanhday

uhuhuhu. tui đọc lịch sủ suốt nè thấy hay hay . nhưng có thấy tiến bộ đâu. lục rỗi lại đọc vì tò mò

N

nhocphuc_pro

Vậy cho mình hỏi tại sao bạn không thấy tiền bộ??? Muốn tiến bộ thì trải qua các bước sau:
1. Đọc và nhớ nhửng kiến thức và nội dung mình đã đọc được
2. Áp dụng những kiến thức ấy khi đi thi hoặc làm bài kiếm tra hay tự làm bài gì đấy. Và lên mạng tìm một wed nào đó để trao đổi những kiến thức của mình
3. Đọc thêm những cuốn sách hay để nâng tầm kiến thức.

P

princejunior_010

hítory

dân tộc VN sẽ 0 bị đồng hóa. Vì dân nhân ta luôn đoàn kết, luôn zữ dc tiếng nói chung của mình, làm có thế lực khác ghê sợ. TÔI ♥ việt nam.:)>-

Top Bottom