Lí 8 câu đố đơn giản

N

nhatok

Khi nuoc bien co ham luong muoi cang cao thi trong luong rieng cua nuoc bien cang lon (vi muoi co trong luong rieng lon hon nuoc), den luc nao do ma trong luong rieng cua nuoc bien lon hon trong luong rieng cua co the thi co the chung ta se noi thoi ma
(trong sgk vat li 8 , bai "su noi" co noi do)

L

l94

các bạn mình có một câu hõi cũng đơn gian : Canxi oxit tiếp xúc lâu ngày với không khí sẽ bị giảm chất lượng. Hiện tượng đó được minh họa bằng phương trình phản ứng nào sau đây?
[tex]CaO+CO_2 \Rightarrow CaCO_3[/tex].Vôi BỊ giảm chất lượng là do tác dụng với oxi trong không khí tạo thành canxi cacbonat.

D

dung_2609

1 câu đơn giản: hãy giải thích một cách khoa học hiện tượng "ma trơi"?
Hiện tượng ma trơi là do chất photphin gây ra. Người chết khi chôn thì cơ thể sẽ bị phân hủy và nhất là ở xương và não, từ đó tạo ra photphin(PH3) và điphotphin(P2H4).
Hỗn hợp hai khí đó thoát ta khỏi đất và cháy ngay ở nhiệt độ thường tạo ra hiện tượng ma trơi.

H

hoaboconganhtrang678

hỏi típ hen , gương có lớp trán bằng gì ****************************???//......................

L

lucprokuteqb01

hỏi típ hen , gương có lớp trán bằng gì ****************************???//......................

Hỏi gì câu này tui hôk hiểu chi hết. Lớp trán là lớp gì cơ. Theo tui biết thì lớp ngoài là Thuỷ tinh thì phải . Mà cũng tuỳ loại g­uơng chứ gương của nông dân khác với gương của tỉ phú lắm. đôi khi còn được mạ vàng nữa chứ
:D

L

lucprokuteqb01

l94 ơi mình có câu hỏi thế này bạn giải thích hộ mình nhé :
Vì sao trong diễn đàn có người cấp 3 thui mà magic > 3k.. mà mình magic được 10 vậy làm sao để được tăng độ magic và life hả bạn.

Để không bị coi là spam.. mình xin hỏi các bạn câu này :
Các tia nắng mặt trời chiếu xuống mặt đất là các tia sáng có đặc điểm gì ??

H

hoaboconganhtrang678

chịu bạn nào trả lời giúp đi ^^___________________________________________________________-

H

hoaboconganhtrang678

mình hỏi típ :
tại sao nhiệt kế lại chọn thủy ngân là chất để đo nhiệt độ , mà hông phải là chất khác ********************************************************????????????/

C

conan193

bởi vì áp dụng công thứ
m=V.D
bời vì thủy ngấn có khối lượng riêng lớn nên có thể tiết kiệm được chiều dài của ống
giả sử sử dụng nước làm nhiệt kế thì mình phải làm một các nhiệt kế có chiều dài gấp 13,6 lần chiều dài của một chiếc nhiệt kế thông thường
^^

L

l94

l94 ơi mình có câu hỏi thế này bạn giải thích hộ mình nhé :
Vì sao trong diễn đàn có người cấp 3 thui mà magic > 3k.. mà mình magic được 10 vậy làm sao để được tăng độ magic và life hả bạn.

Để không bị coi là spam.. mình xin hỏi các bạn câu này :
Các tia nắng mặt trời chiếu xuống mặt đất là các tia sáng có đặc điểm gì ??
http://diendan.hocmai.vn/showthread.php?t=149577
Bạn vào mà xem.
Các tia sáng từ mặt trời có đặc điểm là chùm sáng song song, là ánh sáng trắng

H

hoaboconganhtrang678

đố tiếp , điều gì khiến trái đất chúng ta không chịu tác hại của bão mặt trời ? thanks cho người có câu trả lời nhanh và đúng nhất :D

C

conan193

các dòng điện ở phái trước khí quyển tạo ra lực ngăn chặn gió mặt trời và làm đổi hướng nó ở xung quanh vành đai bảo vệ

H

hoaboconganhtrang678

các dòng điện ở phái trước khí quyển tạo ra lực ngăn chặn gió mặt trời và làm đổi hướng nó ở xung quanh vành đai bảo vệ

mình nhớ đó là do tác dung của lực từ trường trái đất ở 2 đầu cực được gọi là khuyển từ hay là quyển từ gì đó mình hông rõ................................:):)
mình hỏi típ tại sao nước biển có màu xanh?

R

ronagrok_9999

;))
Câu này được thanks không chị
Vì nước biển phản chiếu màu của bầu trời nên mới có màu xanh
Mà đó là thường chứ không phải lúc nào cũng vậy đâu :D

Top Bottom