Lí 12

M

meteor764

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Giúp em với
Mức năng lưọng của cac quỹ đạo dừng của nguyên tử Hiđo lần lựot từ trong ra ngoài là E1=-13,6 eV.E2=-3,4 eV.E3=-1,5.E4=-0,85eV
Nguyên tử ở trạng thái cơ bản có khả naaawng hâp thụ các phôtôn có năng lưọng nào sau để nhảy lên 1 trong cac mưc năng lượng trên
A.10,2 eV B>12,2 C.3,4 D.1,9
Em chẳng hiểu tại sao lại là đap án D.

BÀI2 Ch omạch điện xoay chiều RLC ntiêp .L=0,5H C=14 mỉco F.2 đầu đoạn mạch măc vào nguồn xoay chiều có điện ap u=U\sqrt[n]{A}(n=A=2).COS(2\prod_{i=1}^{n}ft)V.Trong đó U k0 đổi,f thay đổi,khi f tăng từ 30Hz đến 90 Hzthì cưòng độ hiệu dụng của mạch
A,tăng lên B.tăng rồi giảm ..............................................................

BÀI 3;Biểu thưc của sóng tại 1 điểm có toạ độ x nằm trên phưong truyền sóng cho bởi:u=6Cos(2pit-pix) cm.Vàô luc đó li độ sóng tại 1 điểm là 3 cm &li độ đang tăng thì sau luc đó (1/8)s và cũng tại thờiđiểm nói trên li độ của sóng là?
A,5,8 cm B -5,8 cm. C.1,6 D,-1,6
MOng thầy cô giup em càng sớm càng tốt

H

hocmai.vatli

picture.php

M

meteor764

Thầy giảng kĩ hơn giúp em với ạ.Thầy giải như thế khác nào em nghĩ,nhất là bài 1 và bài 2 thầy giải cặn kẽ giúp em với.Nhât là bài 2,thầy nói thế thì ai chả nói được ạ.Cái em cần là lời giải thích tận tình,sâu xa.
Mong thầy giup em với ạ.Em cảm ơn thầy

Last edited by a moderator:
M

meteor764

Em cảm ơn thầy rất nhiều.Bài 1 là bài thi ở 1 trưòng,em cũng nghĩ như thầy là đap án là 10,2 nhưung chẳng hiếu sao đáp án là 1,9 làm em băn khoăn mãi.Chắc 10,2 là đúng thầy ạ.Cảm ơn thầy đã giải chi tiêt những vưóng măc củaem!

Top Bottom