[Lí 12]Quang phổ liên tục phát ra bởi 2 vật khác nhau

• Thread starter breathless
  • Ngày gửi
  • Replies 14
  • Views 10,513

B

breathless

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Quang phổ liên tục phát ra bởi hai vật khác nhau thì:
  • hoàn toàn khác nhau ở mọi nhiệt độ.
  • hoàn toàn giống nhau ở mọi nhiệt độ.
  • giống nhau, nếu mỗi vật có một nhiệt độ phù hợp.
  • giống nhau, nếu chúng có cùng nhiệt độ.
Câu này mình nghĩ là đáp án B
Trong đáp án là đáp án C, mà lúc thầy dạy thầy cũng nói là đáp án B
Giúp mình với.

Q

quynhloan72

b đúng đấy bạn quang phổ liên tục không phụ thuộc nguồn sáng chỉ phụ thuộc vào nhiệt độ

N

nguyenhang_92

trong sak giao khoa vat li_cơ bản có ghi:'Quang phổ liên tục của các chất khác nhau ở cùng 1 nhiệt độ thì hoàn toàn giống nhau và chỉ phụ thuộc vào nhiệt độ độ của chúng".do vậy câu này mình nghĩ là B,D đúng,đáp án A,C sai.còn các bạn nghĩ thế nào???hãy nói cho mình bít nhé

S

shachiko

sách nói đúng đấy bạn ạ. Tớ vừa học bài này ở lớp học thêm xong mừ

F

franklampard411

mình nghĩ quang phổ liên tục phụ thuộc vào nhiệt độ và bản chất nên C đúng%%-

J

jaychou113

sao trong sách ghi là QPLT của các chất khác nhau ở cùng 1 nhiệt độ thì giống nhau và chỉ phụ thuộc nhiệt độ của chúng.<SGKco ban 12>

T

tiensikeo

Tớ nghĩ đáp án d là đúng. Câu b sai vì nếu 2 vật có nhiệt độ khác nhau thì quang phổ khác nhau (nó nói là giống nhau ở mọi nhiệt độ chứ có nói 2 vật này fai cùng nhiệt độ đâu)

S

secretofwindy

câu này mình cũng làm rồi.
Mình nghĩ là D đúng.
Nếu giống nhau ở nhiệt độ thích hợp thì vật nào cũng có QPLT giống nhau cả.

D

ducmokdis

câu này phải là đáp án c
tớ đảm bảo đóoooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooooo

B

baonam1906

ho ho.to nghi la b .thay bao the ma.thay con VD thanh sat va thanh dong o cung 3000do.thi deu QPLT la nhu nhau ma.hi hi

N

nguyetnuong

la dap an D dung, quang pho lien tuc chi phu thuoc vao nhiet do cua nguon sáng, không phụ thuộc vào bản chất của nguồn sáng

D

dinhcongkhoi

theo to nghi la dap an D nhung trong ket wa cua hoc mai lai la C that kho hieu vi quang pho lien tuc phu tuoc vao nhiet do neu cung nhiet do thi cho quang pho giong nhau

D

dinhcongkhoi

uk dap an C
ban ak minh luc truoc cung nham vi nhiet do cho buc xa lien tuc tu 500->1500 thoi ban ak

R

river93yb

chốt lại có 1 sự thật ấy là cho du đúng hay sai nhưng vào phòng thi không ai ngồi chứng minh cho bạn đâu giám thị chỉ quan tâm những gì trong SGK ma thôi hay những gì mà BGD quy định<ghi lại dưới quyển có ghi SGK có 1 quyển sach con con nghớ ngẩn> nếu ban mun chứng minh thì bạn phải có tiếng nói ma bay giờ chúng ta mới chỉ la HS thôi.thôi đơi sau này đi làm nhé_sư thật của nền Gd Vn ma======================>đáp án la theo SGk
sao trong sách ghi là QPLT của các chất khác nhau ở cùng 1 nhiệt độ thì giống nhau và chỉ phụ thuộc nhiệt độ của chúng.<SGKco ban 12>

ôi phũ phàng

Top Bottom