Lập trình game onl cơ bản làm sao?

toilatot

Banned
Banned
Thành viên
1 Tháng ba 2017
3,368
2,140
524
Hà Nam
THPT Trần Hưng Đạo -Nam Định
nếu bình thường thì mình cx có làm gane nhập vai rồi (ý là làm lại thôi .cũng lâu rồi ..kiểu lỗi chơi cotra á cũng đi bắn bắn )
còn làm game online thì mình cũng chưa biết nữa
phần mềm là "game Engine
mình là girl
nhưng cái gì cũng phải biết thiên hạ họ giỏi gì mình pơhair giỏi đấy
vì thế mình sẽ học lập trình viết code

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Mấy người làm về lập trình game đầu óc cao siêu lắm.... giỏi nhiều lĩnh vực kiểu toán - tin- xã hội v.v làm lập trình game hoàn trình cần nhiều giai đoạn@@ kiểu phác thảo, ý tưởng, code, đưa vô đồ họa, thử nghiệm v.v.v mà vốn bỏ ra thì ko phải nhỏ....
đúng lfa như vậy ..việc ý tường là quan trọng ...và quan trọng là thực tế hóa ý tưởng
mình có thể vid dụ như gảme việt mới ra và rất thành công
dố là nịnja lead(giao diện khá bình thường ) lỗi chơi quá đơn giản mà mình nghĩ tìm tòi tí là ai cunhxg làm dược vuốt trái vút phải để di chuyển
nhưng nó là game xã hôi rất hay phải ánh thực tế xá hội

Bonechimte

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
8 Tháng bảy 2017
2,553
4,752
563
Hà Nội
...
Bác nên xem thử aa một game mà t thấy đơn giản + gây nghiệm. Có một số game dù rất đơn giản nhưng tính gây nghiện và độ hot lại cao^^ nếu mới bắt đầu nên bắt đầu từ đó@@ còn định kiểu như garena thì đừng.....

• Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Bác nên xem thử aa một game mà t thấy đơn giản + gây nghiệm. Có một số game dù rất đơn giản nhưng tính gây nghiện và độ hot lại cao^^ nếu mới bắt đầu nên bắt đầu từ đó@@ còn định kiểu như garena thì đừng.....
những game 2d vẫn thành công như anh Nguyễn Hà Đông trung thành với 2d
...cò garena là tập đoàn mà no ko phải là cá nhân ,,,,nó chuyên nghiệp trong từng khâu
1 ngườ vs 1 triệu cái đầu bác học thì chênh cỡ nào khỏi cãi

Bonechimte

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
8 Tháng bảy 2017
2,553
4,752
563
Hà Nội
...
những game 2d vẫn thành công như anh Nguyễn Hà Đông trung thành với 2d
...cò garena là tập đoàn mà no ko phải là cá nhân ,,,,nó chuyên nghiệp trong từng khâu
1 ngườ vs 1 triệu cái đầu bác học thì chênh cỡ nào khỏi cãi
Ý t là cấu hình vs kiểu game nhập vai các kiểu con đà điểu ấy bác:3 bây h cuồng mấy game đơn giản mà offline thoi....

• Like

kingsman(lht 2k2)

Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Ý t là cấu hình vs kiểu game nhập vai các kiểu con đà điểu ấy bác:3 bây h cuồng mấy game đơn giản mà offline thoi....
tùy người ,,mấy game offline thì lâu lâu chơi thử như scream go (chỉ gây nghiện 1 thời gian + ko bền ) ....còn kiểu online sẽ thú vui và bền chặt hơn nhiều (lqm chẳng hạn ) ....

toilatot

Banned
Banned
Thành viên
1 Tháng ba 2017
3,368
2,140
524
Hà Nam
THPT Trần Hưng Đạo -Nam Định
tùy người ,,mấy game offline thì lâu lâu chơi thử như scream go (chỉ gây nghiện 1 thời gian + ko bền ) ....còn kiểu online sẽ thú vui và bền chặt hơn nhiều (lqm chẳng hạn ) ....
runing man off mà mê
chính vì thế mình sẽ hk lập trình cái đó trước

Bonechimte

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
8 Tháng bảy 2017
2,553
4,752
563
Hà Nội
...
Ei bác thấy mấy game kinh dị đóng vai như thế nào^^ t cuồng outlast kinh khủng luôn^^ nhưng online mất rất nhiều time và tiền bạc... t nhiều lúc thấy nó tiêu cực sao sao nhưng lúc cày lại say~~

• Like

trà nguyễn hữu nghĩa

Cựu Mod Vật Lí |Cây bút Thơ|Thần tượng VH
Thành viên
14 Tháng năm 2017
3,974
7,619
744
21
Phú Yên
Trường THPT Lương Văn Chánh
cho em hỏi là không vẽ tốt có đi theo ngành lập trình game được không ạ

Nếu không vẽ tốt thì bạn phải có một người bạn vẽ tốt hoặc là một nguồn Web đáng tin cậy để lấy ảnh khi bạn cần, nếu không thì dù bạn có làm được Game thì nó cũng rất xấu làm cho người chơi không muốn chơi.

Lê Mạnh Cường

Học sinh tiến bộ
Thành viên
25 Tháng tám 2017
458
715
154
21
Hà Nội
THPT Minh Khai
Nếu không vẽ tốt thì bạn phải có một người bạn vẽ tốt hoặc là một nguồn Web đáng tin cậy để lấy ảnh khi bạn cần, nếu không thì dù bạn có làm được Game thì nó cũng rất xấu làm cho người chơi không muốn chơi.
tức là nhờ bạn vẽ hoặc vẽ theo trên web ạ?

• Like
Reactions: toilatot

trà nguyễn hữu nghĩa

Thành viên
14 Tháng năm 2017
3,974
7,619
744
21
Phú Yên
Mình nghĩ bạn nếu bạn muốn lập trình Game offline thì nên xài Unity, mình thấy nó cũng dễ học, chỉ cần bạn có ít kiến thức về C# là được.
Mình đã từng thử tải về nhưng không đăng nhập được nên thôi.
Để có thể lập trình được một Game đơn giản, mình đã học từ Pascal rồi Coppy Code game trên mạng về xem, Sau đó mình học thêm vài ngôn ngữ nữa mới hiểu rõ về lập trình. Vì vậy, mình nghĩ bạn nên học từ cơ bản trước để tránh bị áp lực khi làm game, vì nó mất rất nhiều thời gian và cả trí tưởng tượng và trí tuệ của bạn nữa.

trà nguyễn hữu nghĩa

Thành viên
14 Tháng năm 2017
3,974
7,619
744
21
Phú Yên
tức là nhờ bạn vẽ hoặc vẽ theo trên web ạ?
Ý mình là nếu không có kiến thức ít nhất là vẽ được bình thường, không xấu thì bạn không thể làm ra một Game thu hút người chơi được, nếu bạn học giỏi về đồ họa, vẽ tranh tốt thì Game của bạn sẽ hay hơn.

• Like
Reactions: toilatot

trà nguyễn hữu nghĩa

Thành viên
14 Tháng năm 2017
3,974
7,619
744
21
Phú Yên
Cho mình hỏi @toilatot, bạn đã tùng làm Game thử lần nào chưa.
Bạn học được những ngôn ngữ lập trình nào rồi.

Top Bottom