Văn Làm văn biểu cảm 7

Phan Thị Minh Thư

Học sinh chăm học
Thành viên
21 Tháng sáu 2017
947
376
124
19
TP Hồ Chí Minh
THCS Lê Qúy Đôn

Ocmaxcute

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng chín 2017
801
884
146
20
Nghệ An
Mở bài: Không biết từ khi nào, trong khuôn viên của trường em, cây phượng đã đứng đó. Nó ung dung, hiên ngang vô tư lự ngắm nhìn trời đất. Nó như là một người bảo vệ hùng dũng ngay giữa sân trường. Còn đối với học sinh chúng em, cây bàng như một người bạn, đã để lại cho chúng em biết bao nhiêu kỉ niệm

Kết bài: Bác " phượng " ơi, bác đã cho chúng em một tuổi thơ thật tuwoi đẹp, để mỗi ngày đến trường chúng em lại được vui đùa cùng bác trong những giờ ra chơi, được ngắm những chùm phượng đỏ chót vào những ngày hè.... Sau này, dù chúng m có đi đâu, chắc chắn cũng không thể quên được những kỉ niệm tươi đẹp với bác đâu

Narumi04

Học sinh gương mẫu
Thành viên
23 Tháng tư 2017
1,595
2,069
394
20
Vĩnh Long
THPT Lưu Văn Liệt
Hãy viết 1 đoạn mở bài và một đoạn kết bài theo đề '' cảm nghĩ cây phượng trường em ''
Mở bài:
Hè đến là ai cũng nhớ đến phượng, cũng như phượng là một ánh màu tô điểm thêm cho mùa hè. Khi phượng về, lũ học trò chúng tôi phải tất bật cho mùa thi cử, rồi lại nửa buồn nửa vui vì phải tạm xa mái trường. Vì phượng là loài cây như thế, nên màu đỏ thắm ấy đã đọng trong kí ức học trò chúng tôi bao nhiêu là kỉ niệm buồn vui.

Kết bài: Lại phải tạm biệt màu đỏ thắm tươi đẹp ấy để đến một mùa thu lá rụng rồi phượng ơi! Hẹn gặp lần sau nhé, người bạn yêu dấu đã khắc sâu trong tôi nhiều kỉ niệm!

Bé Thiên Bình

Banned
Banned
28 Tháng hai 2017
1,560
2,782
504
Nghệ An
THCS Hưng Thịnh
Mở bài:
Thời thơ ấu khi còn đi học ở tiểu học đây chính là quãng thời gian hạnh phúc nhất của mỗi con nguời. Khi nhớ đến kỉ niệm ấy, trong em lại hiện lên Những hình ảnh về bạn bè, thầy cô, mái trường tha thiết với loài cây mà em yêu quí, loài cây mà đã gắn bó với những ngày cắp sách đến trường của mỗi người, loài cây mà một nhà văn đã gọi nó với cái tên thân thương cây " Hoa học trò."
Kết bài:
Cánh cổng trường đã đóng lại, chưa bao giờ phượng đẹp như lúc này. Phượng đẹp nhưng chẳng ai ngắm nhìn phượng. Chỉ còn một mình phượng nhìn theo bóng của mỗi người học trò. Tạm biệt cây phượng, tạm biệt những kỷ niệm vui buồn dưới gốc phượng. dù có ai đi đâu xa, em sẽ luôn nhớ về ngôi trường thân yêu, nơi có một người bạn vô cùng thân yêu.
Nguồn: lamvan.net

Hoàng Thị Nhung

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tám 2017
544
223
76
22
Vĩnh Phúc
Trường THPT Tam Dương I
Hãy viết 1 đoạn mở bài và một đoạn kết bài theo đề '' cảm nghĩ cây phượng trường em ''
MB: Trời chớm hè trong xanh, một màu xanh mượt mà của cỏ cây, hoa lá. Làn gió nhè nhẹ thoảng qua, cây phượng ở góc sân trường rùng mình đánh thức những búp non tỉnh giấc. Phượng cùng lũ học trò chúng tôi đón mùa hè tươi đẹp đã về. Và có lẽ đây là loài cây tôi yêu thích nhất
KB: Ôi! Đẹp quá! Đẹp quá! Hết mùa hoa phượng tàn dần, những cánh phượng rơi lả tả, lúc ấy cả sân trường tựa như trải lê tấm thảm nhung khổng lồ màu đỏ. Trên những cành phượng đã xuất hiện những quả phượng dài như quả bồ kết, khẽ đung đưa trước gió

Top Bottom