Cuộc sống làm thế nào để tốt cho bản thân

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Chị đó tên Hải Hiền phải không chị ?
Đúng rồi em ^^
học thì đề thi hsg huyện thì em tự tin làm được còn đề tỉnh thì hơi sờ sợ nên em hơi sợ rớt
Uh chị từng thi rồi nên chị nhận xét là đề thi HSG huyện khá là dễ so với tỉnh em ạ. Nhưng mà em không cần lo lắng, đạt hay không phụ thuộc vào năng lực, sự cố gắng và 1 chút may mắn nè :D Cố lên em, đã có mục tiêu rồi thì ngại gì chinh phục, cứ sợ sệt là dễ bị fail lắm nhé^^

lhanh13121968@gmail.com

Học sinh chăm học
Thành viên
4 Tháng sáu 2018
352
133
61
19
Long An
THCS THỊ TRẤN TẦM VU
Đúng rồi em ^^

Uh chị từng thi rồi nên chị nhận xét là đề thi HSG huyện khá là dễ so với tỉnh em ạ. Nhưng mà em không cần lo lắng, đạt hay không phụ thuộc vào năng lực, sự cố gắng và 1 chút may mắn nè :D Cố lên em, đã có mục tiêu rồi thì ngại gì chinh phục, cứ sợ sệt là dễ bị fail lắm nhé^^
em cảm ơn chị mà chị cảm thấy đề chuyên nó ngang đề tỉnh hay huyện ạ

Hà nội phố

Học sinh chăm học
Thành viên
3 Tháng chín 2017
588
371
101
Hà Nội
Trường THCS Hát Môn
mọi người cho em một vài ý kiến mà vừa học nhưng không làm mình bị áp lực nặng đi ạ
đi học thì thích môn nào cố gắng môn ý, còn mấy môn khác thì chỉ chỉ cần trên 7 điểm là dc r. Lúc học mà thấy mệt thì có thể ngủ nè, nghe nhạc, xem phim ngôn tình, xem tik tok, ăn đồ ăn vặt, ... nói chung thiếu gì cách để k bị áp lực, nếu mà độ tập trung cao thì có thể vừa học vừa nghe nhạc... nhiều lắm....

The Joker

BTV World Cup 2018
HV CLB Lịch sử
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
12 Tháng bảy 2017
4,754
7,085
804
Hà Nội
THPT Việt Đức
mọi người cho em một vài ý kiến mà vừa học nhưng không làm mình bị áp lực nặng đi ạ
Cái này khó nè :D Áp lực không bao giờ là do bạn tự đặt ra :D Đó chắc chắn là từ bố mẹ :D Nên mình nghĩ là cứ nghe rồi để đó thôi :D Biết làm sao ???

Top Bottom