Sinh 10 Làm thế nào để học sinh dễ hiểu

Lê Thanh Na

Học sinh
Thành viên
21 Tháng bảy 2018
180
43
36
20
Nam Định
Thpt Trần Văn Lan
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn biết trang website dạy sinh dễ hiểu ,miên phí ko hay cách nhớ đặc điểm của ,câu tạo ,chức năng của 1 tế bào bất kì trong cơ thể hãy cách mẹo đọc ,nhớ tên một số chất trong tê bào kon ,kiêu như là cái tên ây có liên quan vs đặc điểm của tế bào ây như thế nào ,chỉ cho mình vs .Hiên tại mình đang học 1giáo viên dạy sinh suốt ngày nhìn sgk đọc cho hs, ko dạy hết bài thì bắt hs về nhà từ chép ,học thuộc rồi ktra. nhiều lúc mình thấy có vẻ như kiến thức của giáo viên ây có hạn hay sao ý .Minh ko học đc vs giáo viên ây vậy mà mãi ko đc chuyển giáo viên khác ,đa vậy cấp 3 ko đảo lớp nên nếu kong tự học minh sẽ chết khi thi đại học.giup mình vs

Timeless time

Cựu Phụ trách nhóm Toán
Thành viên
19 Tháng tám 2018
2,749
6,038
596
23
Thái Bình
Đại học Y Dược Thái Bình
Các bạn biết trang website dạy sinh dễ hiểu ,miên phí ko hay cách nhớ đặc điểm của ,câu tạo ,chức năng của 1 tế bào bất kì trong cơ thể hãy cách mẹo đọc ,nhớ tên một số chất trong tê bào kon ,kiêu như là cái tên ây có liên quan vs đặc điểm của tế bào ây như thế nào ,chỉ cho mình vs .Hiên tại mình đang học 1giáo viên dạy sinh suốt ngày nhìn sgk đọc cho hs, ko dạy hết bài thì bắt hs về nhà từ chép ,học thuộc rồi ktra. nhiều lúc mình thấy có vẻ như kiến thức của giáo viên ây có hạn hay sao ý .Minh ko học đc vs giáo viên ây vậy mà mãi ko đc chuyển giáo viên khác ,đa vậy cấp 3 ko đảo lớp nên nếu kong tự học minh sẽ chết khi thi đại học.giup mình vs
nếu miễn phí thì chỉ có trên youtube thôi , bạn có thể lên trên đấy tìm. Ngoài ra nếu bạn muốn học trực tuyến môn sinh bạn có thể vào đây: https://hocmai.vn/ các thầy cô dạy rất dễ hiểu nếu bài giảng có chỗ nào không hiểu bạn sẽ được giải đáp tận tình cùng với số lượng bài tập tự luyện tương đối nhiều nên bạn không phải quá lo lắng

• Like
Reactions: Quang Chí

Quang Chí

Học sinh mới
Thành viên
7 Tháng một 2019
14
10
6
20
TP Hồ Chí Minh
PTNK
đọc Campell đi bạn ơi :) Mình thấy cuốn đó hay lắm đó, nhưng mà hơi khó nhai nhé

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời

• Like
Reactions: Lê Thanh Na

Jin_Mory2677

Học sinh tiến bộ
Thành viên
4 Tháng hai 2014
200
284
161
Hà Tĩnh
THPT AMS
Bạn có thể lên YouTube xem cũng được. Nhưng mình thấy chỉ cần học SGK và mấy cuốn nâng cao sinh là ok rồi! Học kĩ trong sách thì không nhất thiết cần học trên mạng đâu! Bởi sinh cực kì dễ học thuộc, công thức lại ít, tư duy một chút là được. Mình dự sẽ thi khối B nhưng vẫn đang học ban A đây. Vẫn được giải nhì huyện và đang ôn thi tỉnh nè! Chủ yếu là đọc nhiều, học kĩ và không bỏ sót gì là được. Mặt khác, trong cơ cấu đề thi THPT những năm gần đây thì mình thấy kiến thức sinh 11 khá ít.

Top Bottom