Làm sao để tự học tin

H

huuthe1993

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các chú các bác ơi! cháu cảm thấy chán nản quá. Các chú các bác có cách gì giúp được cháu không? Hồi trước khi chưa lên THPT cháu cảm thấy tin học rất dể nên cháu đã hứa với ba mẹ rằng sẻ học giỏi và sẻ học giỏi môn tin học nhưng khi bước vào học những bài đầu tiên cháu chẳng hiểu gì cả. Thậm chí là cháu chẳng biết học cái đó để làm gì cả. Ngay cả khi đọc nát sách mà vẩn không hiểu. Phải làm sao bây giờ, huhu...:(

H

harry18

Anh không hiểu.
Nếu em nói phần microsoft thì cái này rất cần thiết mà, sao lại không biết để làm gì?
Nếu là phần này thì chỉ cần mò nhiều, thực hành nhiều là ổn. Down phần mềm tập đánh máy vi tính về để đánh được bằng 10 ngón tay. Lúc nào đánh được bằng 10 ngón rồi thì chát nhiều hoặc viết bài nhiều vào, hạn chế tối đa việc nhìn bàn phím nhá.

Nếu là phần lập trình pascal, em cứ làm bài tập, lúc đầu mới làm thì chưa biết viết cái gì trước cái gì sau, cứ nhìn tạm cấu trúc của 1 bài tg tự trong sách giáo khoa (không xem bài giải), làm xong giở bài giải ra xem thử, sai thì sửa(k phải sửa hoàn toàn theo sách nhá, sửa chỗ nào sai cấu trúc thôi). Sau đó đánh vào cho chạy thử, tập sửa lỗi trên máy.

Đó là kinh nghiệm cùa anh. Ít ra, anh cũng đánh 10 ngón khá nhanh và lập trình khá tốt! Nhưng giờ quên hết oy

Last edited by a moderator:
V

vampire_knight_1710

Mình thấy môn Tin là môn học thú vị.Bạn không cần phải đọc nát cuốn sách mà cuối cùng không có kết quả gì.Bạn nên bình tĩnh mà xem kỹ lại những phần không hiểu để hỏi thầy cô

H

hhxsbg

mới vào cấp 3 bạn kêu thế òi hử,trùi ui cái phần học tin của lớp 11 mới là nản chớ lớp 10 còn dễ chán,ờ nhưng lớp 12 học biểu bảng lại dễ như lớp 10,chả hỉu bộ phân bố chương trình kiểu gì nữa

H

huuthe1993

Hu hu ! Tin học của lớp 10 không phải là học sử dụng máy tính mấy anh ơi! em chả thấy được thực hành trên máy buổi nào cả(vì có liên quan gì đâu). Nói như vậy chắc mấy người không tin chớ các anh thử đọc phần "Biểu diển thông tin máy tính" trong bài thông tin và dử liệu và bài "bài thuật toán và thuật toán" thử xem. Mất công thức tính toán cả lớp em chả ai biết để tính cái gì cả với lại không có công thức sẳn trong sách giáo khoa...

H

harry18

Hu hu ! Tin học của lớp 10 không phải là học sử dụng máy tính mấy anh ơi! em chả thấy được thực hành trên máy buổi nào cả(vì có liên quan gì đâu). Nói như vậy chắc mấy người không tin chớ các anh thử đọc phần "Biểu diển thông tin máy tính" trong bài thông tin và dử liệu và bài "bài thuật toán và thuật toán" thử xem. Mất công thức tính toán cả lớp em chả ai biết để tính cái gì cả với lại không có công thức sẳn trong sách giáo khoa...

Mấy cái thuật toán đấy chủ yếu là tạo nền tảng cho phần lập trình thôi!
Lúc nào thự hành tjn thì tha hồ mà nghịch, dạo trc anh phá hỏng đi 1 cái máy của trg rồi!

B

babybaby_lovely

ban dung noi nhu vay de lam cac teen khac nan long lam . Hay cu tu tin vao chinh minh rang minh co the hoc tot. Ban nen binh tinh doc lai tu dau. Ko hieu thi co the hoi lai thay gjao ay.Cac hoc nay minh ung dung nhieu va thay hieu qua rat tot. Ban nen thu xem sao.Good luck.

M

mua_lanh_0000

hi bạn :) đúng là phần tin hcọ lớp 1o phần thuật toán khá khó nhưng tất cả sẽ tốt nếu như bạn có niềm yêu thích và cả nỗ lực, phần này thực ra cũng ko cần thiết lắm cho sau này vì nó chủ yếu dành cho những ai như Bill gate ( IT ý :( ) và trong ct đâu chỉ có 1 môn học Tin còn nhiều môn # , đừng để 1 điều nhỏ làm bạn bị ảnh hưởng nhé :)

C

chiechai

tin học 10 phẩn thuật toán bạn nên cố nhìn tổng quát thì thấy nó có mấy câu cứ lập lại hòải ả. mỉnh cũng đang hoc lop 10

Top Bottom