làm sao để học tốt môn hoá nhỉ

M

mjck

nhưng phải có phương pháp gì để học và ghi nhớ hiệu quả hơn chứ .có bạn nào nói rõ hơn chút đươc ko

V

viettan1992

bạn thử nghiền nghẫm thật kĩ các phương trình hóa học coi, cứ thuộc phương trình là làm phăng phăng

N

nguyentrunghieutv

Bạn cho nick YM đi, mình cũng có một vài phương pháp. Mình cũng sợ môn này nhưng từ hè tới giờ nhờ áp dụng mấy phương pháp này nên cũng tạm ổn :d

M

mjck

nich mình hả.uh.chap_handsome_telephone877111.co' gì giúp bạn nha bạn cũng sợ môn hoá lém

H

hocmai.teacher

Học tốt môn hóa học

Các em thân mến
Bí quyết đầu tiên để học tốt hóa học các em cần hiểu rằng học môn hóa hay cũng như các môn học khác điều đầu tiên cần thiết để có thể học tập tốt là các em cần có sự chăm chỉ, học tập và làm bài tập thường xuyên. Do đó các em cần có một kế hoạch học tập cụ thể để phân bố thời gian đầy đủ cho các môn
Thứ 2: Các em cần rèn luyện cho mình một kĩ năng tính toán tốt
Thứ 3: Hóa học có khá nhiều lý thuyết, do vậy nếu chỉ biết giải bài tập thôi thì chưa đủ để các em nắm được kiến thức, do đó sau khi học lí thuyết các em cần xem lại các phương trình phản ứng quan trọng, làm thêm các bài tập về dãy biến hóa (Có rất nhiều sách giúp trí nhớ chuỗi phản ứng hóa học để các em tham khảo) để nắm thật chắc tính chất các chất
Thứ 4: Khi gặp những vấn đề không hiểu các em có thể tự trao đổi với nhau hoặc với các thầy, cô bằng việc viết bài lên diễn đàn, từ đó các em có thể thu thêm được những kiến thức mới mà bản thân mình chưa nghĩ đến
Ngoài ra có rất nhiều các phương pháp học khác các em có thể có phát hiện ra trong quá trình học tập của mình
Chúc các em học tốt

Top Bottom