Tâm sự Làm sao để giúp ích cho cộng đồng?

andrew3629

Học sinh chăm học
Thành viên
20 Tháng bảy 2019
375
84
51
19
Quảng Nam
THCS Nguyễn Bỉnh Khiêm
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho mình hỏi, làm sao những người hay đi trả lời thắc mắc cho mọi người có thời gian để trả lời vậy ạ? Nếu ai có trả lời thì mình xin thêm một chút thông tin cá nhân nha (như tuổi tác, công việc hiện tại). Mình cũng muốn đóng góp nhưng lúc nào cũng bị bù đầu bởi khả năng làm việc chậm chạp (chả hiểu sao tới lớp hay có người kèm cặp làm cái gì cũng nhanh hơn). Câu hỏi trên khá mơ hồ, để ai muốn trả lời thắc mắc thì mình gợi í một chút: Ví dụ như sáng tối làm những việc gì, phân thời gian ra sao, nên chọn đối tượng nào để trả lời (Mình cứ bị sợ khi luẩn quẩn bên nhưng kiến thức của trình độ dưới làm mình trì trệ: có được qua một thời gian chơi cờ vua.). Một cái nhỏ nhặt nữa là mình cũng chả biết nên xưng hô với mọi người thế nào nữa? Cảm giác cứ gượng gạo. Mà nói thế thôi, ai muốn chia sẻ thì chia sẻ, còn cảm thấy hơi đụng chạm đời tư mình cũng hiểu. (._.).
Và một lần nữa, cảm ơn vì đã đọc.

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
Cho mình hỏi, làm sao những người hay đi trả lời thắc mắc cho mọi người có thời gian để trả lời vậy ạ? Nếu ai có trả lời thì mình xin thêm một chút thông tin cá nhân nha (như tuổi tác, công việc hiện tại). Mình cũng muốn đóng góp nhưng lúc nào cũng bị bù đầu bởi khả năng làm việc chậm chạp (chả hiểu sao tới lớp hay có người kèm cặp làm cái gì cũng nhanh hơn). Câu hỏi trên khá mơ hồ, để ai muốn trả lời thắc mắc thì mình gợi í một chút: Ví dụ như sáng tối làm những việc gì, phân thời gian ra sao, nên chọn đối tượng nào để trả lời (Mình cứ bị sợ khi luẩn quẩn bên nhưng kiến thức của trình độ dưới làm mình trì trệ: có được qua một thời gian chơi cờ vua.). Một cái nhỏ nhặt nữa là mình cũng chả biết nên xưng hô với mọi người thế nào nữa? Cảm giác cứ gượng gạo. Mà nói thế thôi, ai muốn chia sẻ thì chia sẻ, còn cảm thấy hơi đụng chạm đời tư mình cũng hiểu. (._.).
Cái này mình nghĩ bạn bạn phải rèn luyện cho mình tính nhanh nhậy và sự tự tin bằng cách có thể là bạn tập đánh máy nhanh để rèn luyện tính đánh máy nhanh hay nói chuyện với gương để tập sự tự tin
Còn trả lời thắc mắc của người khác thì thực chất đó là người trả lời có nhiều kiến thức về bài đó nên khi giải bài đó cũng sẽ rất nhanh để hỗ trợ bài

• Like
Reactions: ~ Su Nấm ~

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Cùng thắc mắc, nhưng mà về vấn đề học tập :)) các mod học tập vào trả lời giúp được không ạ? Bài tập trên trường lớp không đủ sao mà còn lên đây làm được ạ?

Nếu như kiểu cung cấp lời khuyên về ti tỉ thứ trên cuộc đời hoăc là về lĩnh vực cụ thể nào đó (như mình thỉnh thoảng cũng làm) thì lý do vì mình là một con người cô đơn hay lăn lộn khắp các trang mạng xã hội, những điều mình khuyên nhủ thường phản ánh sự thèm khát cực độ của mình về một mẫu hình ở ngoài đời thực cũng nói như vậy với mình. Ngoài ra mình hay cảm thấy vô dụng nên việc giúp đỡ người khác giống như một sợi dây cuối cùng để giữ sức khỏe tinh thần của mình không rơi xuống vực sâu như cách thế giới bây giờ đang dần sụp đổ. Và mình cần cải thiện khả năng viết văn của mình nữa :))

Top Bottom