Tâm sự làm sao để giảm áp lực thi cử và đạt kết quả tốt nhất????!!!

Lê anh vân

Học sinh
Thành viên
17 Tháng bảy 2018
128
71
36
22
Đắk Lắk
Thpt chuyên nguyễn du
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

[TEX][/TEX]
Chào mọi người, mk sắp chuẩn bị " chiến đấu" cho kì thi chọn đội tuyển hsg quốc gia lần cuối cùng vào thứ ba tuần sau. Hiện tại mk hoang mang quá thi qua hai lần rồi mà vẫn k thể nào lm chủ đc suy nghĩ và cảm xúc. Có thể là kiến thức mk chưa đủ nhưng có lẽ là sau kì thi ấy mk sẽ lại phải quay lại công việc học tập thường ngày, thầy cô bạn bè mọi chuyện... Lm sao đây mk lo quá à.....

Phạm Tuyên

Học sinh
Thành viên
26 Tháng tám 2018
137
95
36
19
Đồng Tháp
THCS Bình Thành
[TEX][/TEX]
Chào mọi người, mk sắp chuẩn bị " chiến đấu" cho kì thi chọn đội tuyển hsg quốc gia lần cuối cùng vào thứ ba tuần sau. Hiện tại mk hoang mang quá thi qua hai lần rồi mà vẫn k thể nào lm chủ đc suy nghĩ và cảm xúc. Có thể là kiến thức mk chưa đủ nhưng có lẽ là sau kì thi ấy mk sẽ lại phải quay lại công việc học tập thường ngày, thầy cô bạn bè mọi chuyện... Lm sao đây mk lo quá à.....
bạn hãy thư giãn
đừng nên căng thẳng quá mức
hãy nghĩ là mk sẽ làm đc và sẽ làm đc
ko nên suy nghĩ tiêu cực nó sẽ làm cho bn thêm căng thẳng và ko thể tập trung thi tốt đc
cứ nghĩ là mk sẽ làm đc và đừng để sự nhút nhát của bản thân lấn áp sự tự tin
chức bạn thi tốt nhé! :)))

[TEX][/TEX]
bạn đừng lo j cả cứ cố gắng mà thi vs đừng nghĩ là mk sẽ rớt hay j đó
mà nếu rớt cũng ko sao cả vì bn đã cố gắng hết uswcs và đã vượt qua chính mk r hơn nữa giải thưởng thì ko quan trọng quan trọng là bn đã đc những j từ cuộc thi này chẳng hạn như kiến thức,niềm đam mê,sự quyết tâm,sự tập trung,....

Last edited by a moderator:

Lê anh vân

Học sinh
Thành viên
17 Tháng bảy 2018
128
71
36
22
Đắk Lắk
Thpt chuyên nguyễn du
bạn hãy thư giãn
đừng nên căng thẳng quá mức
hãy nghĩ là mk sẽ làm đc và sẽ làm đc
ko nên suy nghĩ tiêu cực nó sẽ làm cho bn thêm căng thẳng và ko thể tập trung thi tốt đc
cứ nghĩ là mk sẽ làm đc và đừng để sự nhút nhát của bản thân lấn áp sự tự tin
chức bạn thi tốt nhé! :)))
Huhu cảm ơn bạn nhiều nha! Mk sẽ cố gắng hết sức

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
[TEX][/TEX]
Cuộc thi học sinh giỏi là nơi để bạn giao lưu cọ xát và thử sức mình nên bạn hãy giữ 1 tâm thái đi thi thật thoải mái nhất. Đến lúc thi hãy tập trung lôi ra mấy chục tuyệt chiêu của bạn trong suốt thời gian ôn tập nè :D Cố gắng lên nhen :p

• Like
Reactions: Lê anh vân

Lê anh vân

Học sinh
Thành viên
17 Tháng bảy 2018
128
71
36
22
Đắk Lắk
Thpt chuyên nguyễn du
Cuộc thi học sinh giỏi là nơi để bạn giao lưu cọ xát và thử sức mình nên bạn hãy giữ 1 tâm thái đi thi thật thoải mái nhất. Đến lúc thi hãy tập trung lôi ra mấy chục tuyệt chiêu của bạn trong suốt thời gian ôn tập nè :D Cố gắng lên nhen :p
Thanks nha, cảm ơn bn nhiều lắm. Mk sẽ cố gắng , nghe cậu động viên thấy vui lòng ghê

InfinityKunz

Học sinh mới
Thành viên
20 Tháng chín 2018
2
0
1
19
Thừa Thiên Huế
THCS Lộc Điền
Bạn hãy đi chơi đi :) Kiểu như về nội hay ngoại hay nhà ng thân gì đó ở xa ấy mà nhớ là nông thôn nha <3
Mình cũng thuộc đội tuyển hsg của Huế nè.Mỗi lần chuẩn bị thi bạn cứ xả stress hết sức,thường thì ngày cuối cùng mình chả học gì cả :) Không học gì không có nghĩa là quên hết,chỉ là để cho bạn đang sống 1 cuộc sống đúng với bản thân và việc học không đến nổi phải cắm đầu vào bàn từ sáng đến tối nha <3 Chúc bạn thi tốt

Linh Junpeikuraki

Học sinh gương mẫu
Thành viên
29 Tháng sáu 2018
1,992
2,111
321
Thái Bình
THPT
Thanks nha, cảm ơn bn nhiều lắm. Mk sẽ cố gắng , nghe cậu động viên thấy vui lòng ghê

bản thân là 1 học sinh chuyên rất áp lực đối vs kết quả thi .......đó là điểm khác vs hs thường bọn mình
Mình hiểu cho bạn
nên mình k thể giúp j đc bạn
cố đạt giải nhé

thienabc

Học sinh gương mẫu
Thành viên
19 Tháng sáu 2015
1,237
2,217
319
TP Hồ Chí Minh
Thcs Tân Bình
[TEX][/TEX]
Đội tuyển hsg quốc gia luôn á

• Like
Reactions: Lê anh vân

Lê anh vân

Học sinh
Thành viên
17 Tháng bảy 2018
128
71
36
22
Đắk Lắk
Thpt chuyên nguyễn du
Bạn hãy đi chơi đi :) Kiểu như về nội hay ngoại hay nhà ng thân gì đó ở xa ấy mà nhớ là nông thôn nha <3
Mình cũng thuộc đội tuyển hsg của Huế nè.Mỗi lần chuẩn bị thi bạn cứ xả stress hết sức,thường thì ngày cuối cùng mình chả học gì cả :) Không học gì không có nghĩa là quên hết,chỉ là để cho bạn đang sống 1 cuộc sống đúng với bản thân và việc học không đến nổi phải cắm đầu vào bàn từ sáng đến tối nha <3 Chúc bạn thi tốt
Thanks bn nhiều <3 , bạn học trường nào ở Huế á? ??

Lê anh vân

Học sinh
Thành viên
17 Tháng bảy 2018
128
71
36
22
Đắk Lắk
Thpt chuyên nguyễn du
bản thân là 1 học sinh chuyên rất áp lực đối vs kết quả thi .......đó là điểm khác vs hs thường bọn mình
Mình hiểu cho bạn
nên mình k thể giúp j đc bạn
cố đạt giải nhé
Thanks bạn nhiều nha! ! Mk sẽ cố gắng hết mk, nghe đc lời chúc từ cậu khiến mk vui quá chừng.

• Like
Reactions: Linh Junpeikuraki
Top Bottom