làm sao để bảo vệ sức khỏe

kyniemptk@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
17 Tháng ba 2020
35
24
6
Hà Nội
trường Tiểu học Tứ Liên
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hiện tại dịch corona đang bùng phát .Các bạn nên đo khẩu trang khi ra ngoài ( tốt nhất nên ở nhà )
Bạn nào ở Hà Nội như mình sẽ thấy sợ thế nào ! mẹ mình làm việc ở Hà đông mà ở đấy đang có người bị nhiễm , sợ lắm , hãy bảo vệ sức khỏe nha

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa
Hiện tại dịch corona đang bùng phát .Các bạn nên đo khẩu trang khi ra ngoài ( tốt nhất nên ở nhà )
Bạn nào ở Hà Nội như mình sẽ thấy sợ thế nào ! mẹ mình làm việc ở Hà đông mà ở đấy đang có người bị nhiễm , sợ lắm , hãy bảo vệ sức khỏe nha
Dịch corona cũng buồn lắm!
Tại vì các diễn viên hổng có ra phim cho mình xem nữa :>( Mà nếu ra phim, đi quay cũng tập trung nơi đông người, dễ lây nhiễm cho các diễn viên, tội họ :( Ở nhà chán lắm lun!
Đúng rồi, tốt nhất là ở nhà, đi ra ngoài đường có nguy cơ nhiễm cao lắm :)

• Like
Reactions: kyniemptk@gmail.com

kyniemptk@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
17 Tháng ba 2020
35
24
6
Hà Nội
trường Tiểu học Tứ Liên
Dịch corona cũng buồn lắm!
Tại vì các diễn viên hổng có ra phim cho mình xem nữa :>( Mà nếu ra phim, đi quay cũng tập trung nơi đông người, dễ lây nhiễm cho các diễn viên, tội họ :( Ở nhà chán lắm lun!
Đúng rồi, tốt nhất là ở nhà, đi ra ngoài đường có nguy cơ nhiễm cao lắm :)
ừa , thế là năm nay mất hè

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
Dịch bùng phát là nỗi lo của nhiều người:>(.
Trong sự cố gắng của đội ngũ y bác sĩ, các chiến sĩ và bộ đội để phòng chống dịch và dập dịch thì chúng ta nên hạn chế việc ra ngoài, hạn chế tập trug đông đúc, để giúp họ bớt cực khổ.:):):)
Mong dịch bệnh sẽ ko bùng phát ở Việt Nam, mong dịch ở Việt Nam sẽ 1 lần nữa biến mất:D:D:D. Chứ ko là toang mất cái hè. Trời nắng gắt lại đi học!!!!

Nấm#

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Chỉ cần đeo khẩu trang vải để tránh chạm tay lên mắt mũi và miệng thôi. Còn để cảm thấy đỡ hoang mang lo sợ hơn thì đừng đọc tin tức nữa, thay vào đó hãy làm điều gì có ích khi mình ở nhà. Học tập từ nhà. Làm việc từ nhà. Đóng góp từ nhà. Xây dựng từ nhà. Bảo vệ từ nhà.

Đừng đi ra ngoài trừ khi tuyệt đối cần thiết. Tránh đổ xô đi tích trữ hàng hóa. Rửa tay bằng xà phòng trong vòng 30 giây.

ahn___w

Học sinh gương mẫu
Thành viên
22 Tháng một 2020
1,156
4,288
416
Thanh Hóa
Love Sickgirls ❣️
Bạn chú ý ăn uống đầy đủ, tập thể dục hàng ngày, hạn chế đi ra ngoài và đến chỗ đông người là được và ko đưa tay lên mắt mũi miệng!!
Mặc dù ca nhiễm Covid-19 ở Việt Nam đang có chiều hướng tăng dần nhưng chỉ cần thực hiện đúng cách là sẽ an toàn thôi!!

Sunny

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,219
10,041
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
Chung tay đầy lùi Covid 19 ở Việt Nam, mọi người phải tuân thủ các khuyên cáo của bộ y tế để bảo vệ sức khỏe của bản thân và xã hội!!!

Nấm#

khanh tiến

Học sinh mới
Thành viên
21 Tháng ba 2020
7
1
6
16
Hà Nội
Học Mãi
buồn ghê !
sợ mắc virus lắm , giờ hôm nào cũng ở nhà cầm điện thoại thui chứ ra ngoài phát khiếp

Top Bottom