làm sao có thể tự học tốt hơn?

C

chiensidado

Mình cũng đang phải tự học đây: 3 chương Vật lý, hơn 1/2 chương trình Hóa và 1 ít Toán. Vài hôm đầu nản cực kì, đọc kiến thức mới cũng hăng hái đấy, nhưng rồi lại quên sạch. Thế nên mình mua cuốn "Chuẩn bị kiến thức ... Vật lý" của BGD. Cứ đọc xong lý thuyết 1 bài thì làm bài trắc nghiệm trong cuốn sách ấy. Câu hỏi trong đấy không khó và đầy đủ, giúp nhớ lại kiến thức và làm mình hăng hái hơn >:D< . Bạn thử xem sao ;;) .

T

thanhha12a4

tự học rất tốt nhưng ma` mình nghĩ học nhóm 1 cách nghiêm túc thì còn tốt hon
nếu tự học bạn nên học mỗi môn không wa' 2 tiếng và nên thay đôi, ko học 1 buổi 1 môn

T

thienvuongtinh

thanhha12a4 said:
nếu tự học bạn nên học mỗi môn không wa' 2 tiếng và nên thay đôi, ko học 1 buổi 1 môn
mình hok nghĩ như bạn đâu học một mình vẫn hơn chứ ! học một mình tập trung hơn ! phải hok ?

F

final_fantasy_vii

Thực ra tự học và học nhóm đều có lợi ích riêng, tự học thì sẽ tăng sự cần cù, sáng tạo, còn học nhóm thì sẽ nhớ nhanh hơn, tiếp thu nhanh hơn, nếu ngồi cùng nhau thì càng tốt (vì khả năng ghi nhớ của thính giác > thị giác). Nhưng mà để học tập trung hơn thì mình nghĩ là tự học :D :D

V

vietngavietnga

final_fantasy_vii said:
Thực ra tự học và học nhóm đều có lợi ích riêng, tự học thì sẽ tăng sự cần cù, sáng tạo, còn học nhóm thì sẽ nhớ nhanh hơn, tiếp thu nhanh hơn, nếu ngồi cùng nhau thì càng tốt (vì khả năng ghi nhớ của thính giác > thị giác). Nhưng mà để học tập trung hơn thì mình nghĩ là tự học :D :D

mình đồng ý với ý kiến này .Minh nghĩ quan điểm này hợp lí đấy chứ

N

nhocnhoanh91

nhung ma hoc tap trung mot mon cho mot thoi gian co dinh van lá hay nhất, thật đó

T

thidau123

tự học một mình vẫn khoái hơn, chỗ nào ko biết thì các bạn đánh dấu vào rồi dành ra thời gian để hỏi thầy cô và bạn bè, hỏi xong rồi thì"phắn" về học tiếp
thế nào nhỉ :D

S

shinichi_kudo87hn

học toán thế nào hiệu quả nhất đó có phải làm thật nhiều bài tập ko vậy để nhớ các dạng của bài đó

H

hippo0812

Tập trung, tập trung và chỉ tập trung thôi.
-Làm ơn vứt đồng hồ qua một bên khi đang học, cách 5' lại nhìn thì chữ sao vô đc.
-Tắt nhạc, ti vi, radio, tránh xa tiếng ồn
-Đặt mục tiêu, phải làm xong bao nhiêu bài mới đc relax một lần.

Mình thấy học nhóm cũng tốt lắm chứ, trừ cái việc tám hơi nh`

1

1561989

mình nghĩ không nhất thiết phải học một mình. các bạn cứ thích học kiểu của mình đừng nên tự gò bó mình quá. có lúc thích học nhóm thì học, lúc thích học 1 mình thì học, làm như thế tâm li ban sẽ thoải mái đừng tự gây áp lục cho mình nha bạn . chúc bạn thành công!

P

pttd

học 1 mình không nên gò bó mình quá , học cách nào mình thấy thoải mái và có hiệu quả nhất là ổn, thích ứng dần với việc học có tiếng ồn , vì mai kia có đi học đại học thì lấy đâu ra không gian yên tĩnh mà ngồi học , ít nhất thì sẽ có 1 yếu tố ngoại cảnh ảnh hưởng tới bạn, mà tui nghĩ vừa học vừa bật 1 bài hát nhẹ nhàng , có khi vùa khiến ta thư giãn mà giúp ta sáng tạo hơn cũng nên.
chúc các bạn học tốt với hocmai.vn

T

tranquang

Mỗi môn sẽ có 1 cách học riêng sao cho phù hợp nhất!

Điều quan trọng anh nghĩ là phải thích học môn đó, và sắp xếp thời gian thật hợp lí.

Vì người học giỏi hay học kém cũng đều có 24h ý mà! :D

Còn riêng môn Văn thì anh nghĩ chỉ cần đọc nhiều, viết nhiều và nghĩ nhiều! Thế là được!

N

nutac98

Môn tiếng anh thì học nhiều làm bài tập nhiều trong cả 1 quá trình thì mới giỏi dc . Nhưng mà hiện tại bắt đầu lên lớp 12 mà trình độ tiếng anh của mj`n khá là kém , mình cũng học nhưng nghĩ nếu học chăm như vậy thì chưa đủ . Vì phía trước có cả 1 cơ man những thứ chưa biết và ai cũng học như mình cả mà vẫn có người đỗ người trượt . Nên chăng học tiếng anh thì có cách nào là hợp lí và hiệu quả nhất ?

P

phamthesonbr

MÌnh tỰ hỌc 1 mÌnh mÀ sao khÓ tẬp trung wÁ !
Hay tẠi kẾ nhÀ mÌnh cÓ hÃng nƯỚc ĐÁ chẠy suỐt 24/24 thi lam sao mÌnh hỌc ĐƯỢc
ai co' thỂ cho mÌnh biẾt nguyÊn nhÂn ko ?
TẠi nhÀ mÁy hay tẠi mÌnh vay ?????

Top Bottom