Tâm sự Làm lớp trưởng....tốt hay ko tốt???

Thảo hahi.love

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng bảy 2018
389
268
76
18
Hà Nam
Trường Trung học cơ sở Đinh Công Tráng
Trời ơi..
Mk cũng là lớp trưởng cũng khá lâu rồi tuy nhiên......bữa nay mk cảm thấy hơi ức chế: mk nhắc hoài mấy đứa đấy ko nghe, nhắc trực tiếp thì bọn nó cũng nghe. mấy đứa lớp mk hư lắm.....Mk cảm thấy hơi bất lực nhưng ko biết có nên bỏ ko
Mình cũng là một lớp trưởng và rất đồng tình với bạn. Riêng lớp tớ ngày nào vào lớp cô giáo chủ nhiệm cũng phải ngồi nghe cô hát ít nhất 5p về tội hư quá. Tớ thì cũng không nhắc được nhưng lớp tớ rất sợ cô nên nếu ko giải quyết được tớ cứ lôi cô ra. Có vài lần đầu tớ dọa thì sợ xong sau này bọn nó biết tớ dọa nên chả sợ nữa. Vì vậy thỉnh thoảng tớ vẫn thưa cô để bọn nó sợ. Đó là bí kíp duy nhất của tớ khi làm lớp trưởng. Chúc bạn học tốt

Lê Uyên Nhii

Yêu lao động | Cựu TMod Văn
Thành viên
2 Tháng ba 2017
2,534
5,851
719
18
Thanh Hóa
THPT Lê Văn Hưu
làm lớp trưởng tốt thì trước tiên phải gương mẫu đã, ko cần phải học giỏi nhất lớp nhưng phải quản lý lớp thật tốt
về mặt tốt thì cũng nhiều đấy : sẽ có tinh thần trách nhiệm cao, được thầy cô tin tưởng, sẽ cải thiện đc bản thân tốt hơn , ....v.v....
còn không tốt thì nếu mik nghiêm khắc quá sẽ bị lớp ghét nhưng trong cái nghiêm khắc đấy thì mình cũng pải có đôi lúc thoải mái xiu (ko đc thoải mái quá đâu nhé). Nếu lớp vi phạm cái gì thì lớp trưởng sẽ bị hỏi đầu tiên :<<
Nói chung thì làm cái gì cũng thế, cũng có mặt tốt và ko không tốt, đừng bao giờ nghĩ làm lớp trưởng là ko tốt đâu nhé =))
chỉ qua là mik chưa nghĩ cái điểm tốt của nó thôi :)

Rainy Nhật Hạ

Banned
Banned
Thành viên
17 Tháng một 2019
86
68
31
21
Bình Phước
Dance Groups
Haizz....
Mk đang hơi bị phân vân quá :(...
Rốt cuộc thì làm lớp trưởng tốt thế nào? Ko tốt chỗ nào?....
Các bạn cho mk xin ý kiếnJFBQ00134070103A
Tốt ở chỗ bạn sẽ tập được tính tự tin, quyết đoán, mạnh mẽ, là nguồn động lực để bạn học tốt hơn
Không tốt ở chỗ nếu bạn làm không tốt nhiệm vụ của lớp trưởng, bạn sẽ bị chỉ trích, phê phán ( cũng hơn gát)

temotojirimo12

Cưu TMod Cộng đồng | Cựu PCN CLB Lịch Sử
Thành viên
4 Tháng mười một 2018
1,503
4,901
496
19
Cà Mau
THPT Hồ Thị Kỷ
làm lớp trưởng tựa như 1 con dao 2 lưỡi
lưỡi một: nếu là lớp trưởng thì sau này bạn sẽ có được khả năng lãnh đạo mọi người
lưỡi hai : bạn sẽ thêm 1 gánh nặng trong việc học
tuy nhiên làm lớp trưởng ko xấu quan trọng là hãy làm tốt nhiệm vụ của 1 lớp trưởng

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Haizz....
Làm lớp trưởng rất tốt trong việc luyện thanh. Bạn anh hồi chưa làm lớp trưởng ăn nói cũng nhỏ nhẹ, giữ chức rồi thì các cô phàn nàn bạn ý quát nghe được tận nhà thể chất, cách 3 tầng và một sân.

Làm lớp trưởng không tốt trong việc dễ bị lôi kéo dụ dỗ, dễ bị chửi và dễ làm hai mang.

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả
Haizz....
Ko biết bn nghĩ .thế nào chứ như mk làm lớp trưởng mệt lắm!!! Riêng hồi tiểu học làm là mk ko muốn nhắc lại quá khứ đó luôn!!
Nhắc tụi con gái, bọn nó lại nói xấu là thík trai
Nhắc tụi con trai, tụi nó nói bênh con gái
Nhắc cả lớp theo lời cô, bọn ko làm cô đổ mk đầu tiên,
Vui thế đấy............

Top Bottom